Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hhhhgggg

Lỗi khi in AUTOCAD, cầu cứu các cao thủ ?

Các bài được khuyến nghị

Gần đây tất cả các máy tính trong phòng em khi in AutoCAD đều bị lỗi Sau :

Phải làm sao để khắc phục lỗi này.Mong các cao thủ giúp đỡ !

Thông tin này có vẻ hơi vô nghĩa.

Bạn thử khoanh vùng lỗi xem là cái nào trong 1 trong 3 cái dưới đây:

1. Lỗi do file Dwg

2. Lỗi do chương trình ACAD

3. Lỗi do driver máy in.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Thông tin này có vẻ hơi vô nghĩa.

Bạn thử khoanh vùng lỗi xem là cái nào trong 1 trong 3 cái dưới đây:

1. Lỗi do file Dwg

2. Lỗi do chương trình ACAD

3. Lỗi do driver máy in.

E khẳng định 100% rằng do lỗi AUTOCAD,Tất cả các máy trong phòng đều bị thế cho nên có cài lại CAD cũng ko có tác dụng j ? Ko hiểu vì sao ? Vì in bằng AUTOCÀD 2009 thì ko hề bị lỗi. In các File WORD hay j đó thì đều in bình thường. Phòng có 2 máy in. 1 cái vừa mua thì cũng bị lỗi như thế ? File DWG thì tất cả các FILE đều có thể bị như thế. Tình trang thường thì in được 1 bản rùi in đến bản thứ 2 thì lỗi rùi Out CAD ? huhuhu. Cao thủ nào giúp em vụ này với !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
E khẳng định 100% rằng do lỗi AUTOCAD,Tất cả các máy trong phòng đều bị thế cho nên có cài lại CAD cũng ko có tác dụng j ? Ko hiểu vì sao ? Vì in bằng AUTOCÀD 2009 thì ko hề bị lỗi. In các File WORD hay j đó thì đều in bình thường. Phòng có 2 máy in. 1 cái vừa mua thì cũng bị lỗi như thế ? File DWG thì tất cả các FILE đều có thể bị như thế. Tình trang thường thì in được 1 bản rùi in đến bản thứ 2 thì lỗi rùi Out CAD ? huhuhu. Cao thủ nào giúp em vụ này với !

Bạn có tải phần mềm Tra...exe (tra thép) trên mạng về máy để xài ko? Nếu có thì có lẽ là do nó; bạn dùng PandaCloud AV bản chính thức (bản này free 100%) quét là sạch và sau đó dùng Ncleaner quét qua regestry để xây dựng lại. Khởi động lại máy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có tải phần mềm Tra...exe (tra thép) trên mạng về máy để xài ko? Nếu có thì có lẽ là do nó; bạn dùng PandaCloud AV bản chính thức (bản này free 100%) quét là sạch và sau đó dùng Ncleaner quét qua regestry để xây dựng lại. Khởi động lại máy

Ngày xưa em có dùng cái đó, nhưng mà bây giờ không dùng ? Với lại nếu thế thì chỉ mình máy em bị lỗi chứ đằng này cả phòng các anh ý ko dùng cái đó mà cũng bị lỗi. huhuhu Vụ này ko bit do cái j ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ngày xưa em có dùng cái đó, nhưng mà bây giờ không dùng ? Với lại nếu thế thì chỉ mình máy em bị lỗi chứ đằng này cả phòng các anh ý ko dùng cái đó mà cũng bị lỗi. huhuhu Vụ này ko bit do cái j ?

bác à ! Bị hệ thống thế e đảm bảo là bị vi rút dồi !!! :cheers:

Hay bác Pốt thử 1 file lên cho các cao thủ kia xem thế nào ??!!!!?? :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác à ! Bị hệ thống thế e đảm bảo là bị vi rút dồi !!! :cheers:

Hay bác Pốt thử 1 file lên cho các cao thủ kia xem thế nào ??!!!!?? :cheers:

File nào cũng thế thui à. File nặng thì lỗi nhìu hơn. Đây là 1 File vidụ : http://www.cadviet.com/upfiles/2/tong_mb_giang.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File nào cũng thế thui à. File nặng thì lỗi nhìu hơn. Đây là 1 File vidụ : http://www.cadviet.com/upfiles/2/tong_mb_giang.dwg

Mình dùng CAD2010 thấy bình thường, in đẹp như mơ, chả gặp lỗi gì cả!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình dùng CAD2010 thấy bình thường, in đẹp như mơ, chả gặp lỗi gì cả!

Chính xác, IN CAD 2009 hoặc 2009 thì ok. Nhưng mà 2004 hoặc 2007 thì ko dc. Với lại đây đang nói là ko hỉu của em nó lỗi cái j ?MÁy yếu cài 2010 thì nặng chậm lắm. Ko dùng dc ! hjc !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chính xác, IN CAD 2009 hoặc 2009 thì ok. Nhưng mà 2004 hoặc 2007 thì ko dc. Với lại đây đang nói là ko hỉu của em nó lỗi cái j ?MÁy yếu cài 2010 thì nặng chậm lắm. Ko dùng dc ! hjc !

Mình vừa in thử bằng CAd2004 cũng không ó lỗi gì cả, đẹp chẳng kém CAD2010!

Mà bạn đã thử cài lại CAD2004 chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình vừa in thử bằng CAd2004 cũng không ó lỗi gì cả, đẹp chẳng kém CAD2010!

Mà bạn đã thử cài lại CAD2004 chưa?

Theo mình các máy của CQ bạn bị nhiểm virus rồi tốt nhất là quét toàn bộ các ổ đĩa chứa dữ liệu rồi ghost lại là nhanh nhất

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo mình các máy của CQ bạn bị nhiểm virus rồi tốt nhất là quét toàn bộ các ổ đĩa chứa dữ liệu rồi ghost lại là nhanh nhất

Em phát hiện ra 1 vấn đề thế này, Ngay khi mở File ra hoặc trong lần in đầu tiên. Ta chọn máy in và chọn đúng khổ giấy. Và giữ nguyên không được thay đổi các lực chọn thì in được. Nếu đang in A3 chuyển sang in A4 hoặc ngược lại thì bị lỗi ngay.... Hjc. Ko bit có cách nào ko ? E đang dùng NOD32 4.0 để diệt virut, Em thấy thằng đó bắt Virut rất tốt. Máy yếu, Quét virut và làm lại thì mất thời gian lắm. Đã dùng ghost nhưng khi bung ra cũng vẫn vậy ! hjc !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao cái file này in không được nhờ các bác xem dùm (bị như thế từ lúc load file "MPLOT" của bác Hoành)

Cứu với ... em đang cần in gấp.. hic :undecided:

http://www.cadviet.com/upfiles/2/loi_ko_in_duoc_1.dwg

Tớ đã khác phục được rồi, cảm ơn mọi người quan tâm. Hapi niu zia :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhờ các bạn giúp bởi vì chưa bao giờ gặp lỗi này

commandline "\n*** INTERNAL ERROR: VL namespace mismatch\n"" type Y tỏ reset: "

Cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em mở file của anh "hhhqqqq" post in bằng cad 2007 vẫn bình thường. Chắc anh phải cài lại win cho máy rồi wá. Còn nếu muốn thử 1 cách khác thì pm em nha. Em gởi anh 1 file để anh load vào máy xem được ko. YH: linhnguyen_ttparch@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo