Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
xuanvu0407

Lỗi Font Chữ, Cùng Font Nhưng Độ Đậm Nhạt Lại Khác Nhau

Các bài được khuyến nghị

xuanvu0407    0

Mình có file bản vẽ bị lỗi font, mặc dù 2 cái ghi chú đều dùng 1 kiểu style chữ, nhưng độ đậm nhạt lại khác nhau, đã "MA" qua nhưng vẫn ko đượchttp://www.cadviet.com/upfiles/5/93565_ctn_nha_van_phong__copy.dwg

Mong các bạn giúp. Xin cảm ơn

Bản vẽ chỗ mình khoanh vòng tròn màu xanh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
colombus    0
@NGUYENMANH89: Bạn đã thử chưa mà khuyên người ta như vậy. Tôi đã thử theo cách của bạn: không có tác dụng gì. Theo ý của tôi: rất ghét Time New Roman vì không có tính kỹ thuật chút nào. 

Arial, VN helve condense nhìn còn đỡ 

Vấn đề của bạn chủ thớt đúng là khó hiểu chưa tìm ra nguyên nhân. Bản thân tôi vẫn thích tìm ra nguyên nhân hơn là tìm ra cách giải quyết vì nó quá dễ.

Bạn chỉ việc copy cái font nhạt đặt kế bên font đậm rồi dùng lisp gán nội dung text. Lisp này có thể dễ dàng tìm trong forrum

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Danh Cong    122

Bạn dùng font chữ bị lỗi. Tức là máy bạn hiện không có font chữ này.

Cách giải quyết cũng đơn giản thôi, tên của lớp font bạn sử dụng là "M&E".124641_tra_loi_3.png

Bạn gõ lệnh st, tìm tên "M&E", kích vào đó, sử đổi tên font cho phù hợp là được.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tien2005    97

Bạn chọn các text rồi bấm ctrl+1, trong bảng propety Bạn thay đổi giá trị của Text Alignment Z hoặc postion Z là 0.0 thì sẽ OK thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo