Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
kstdkhang

Tạo Danh Sách Từ N Phần Tử Nhập Vào

Các bài được khuyến nghị

kstdkhang    1

Chào đai gia đình Cadviet. Mình cũng mới tìm hiểu về lisp mong để ứng dụng cho công việc nhanh hơn. Cho mình hỏi làm cách nào để tạo một danh sách từ n phần tử nhập vào. Ví dụ lúc đầu chương trình hỏi nhập số lượng n chiều dài. Sau đó nhập từng chiều dài và gộp lại thành 1 list. Xin cám ơn các bạn nhiều nhiều. Hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
kstdkhang    1

Xin cảm ơn bạn ketxu và Doan Van Ha rất nhiều. Mình đã thêm cái hàm reverse và thêm "mắm muối" để thử nhưng kết quả k đúng ý mình lắm (không biết mình sai chỗ nào nữa). Ví dụ mình nhập n bằng 3, number lần lượt là 1, 2 , 3 thì kết quả như thế này: (3.0 2.0 1.0 2.0 3.0 2.0 1.0 3.0 2.0 1.0 3.0 2.0 1.0 3.0 2.0 1.0 3.0 2.0 1.0 

5.0 4.0 3.0 2.0 1.0 5000.0 4000.0 3000.0 2000.0 1000.0). Xin hỏi thêm có cách nào thêm số thứ tự sau number không? ví dụ number1 number2....numbern khi nhập vào để biết được mình đã nhập số liệu tới đâu không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kstdkhang    1

ủa, sao mình có tải file lisp mình lên rồi mà (chắc do mạng). Mình chạy được lisp rồi bạn Doan Van Ha. Cám ơn bạn nhiều nhiều. Bạn có thể giúp mình thêm tí nữa được không. Bạn có thể bổ sung thêm số thứ tự nhập vào sau Numner không, ví dụ như number1 number2….numbern. Để khi nhập vào mình biết đó nhập tới số mấy được không. Mình cảm ơn 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.653

Bạn hổng nhiều quá. k chú ý cả việc khử biến nữa :)

(defun c:foo( / l i) ;Chu y phai khu bien L di nhe
(setq i 0)
(repeat (getint "\nn : ")
	(setq l (cons (getreal (strcat "Number " (itoa (setq i (1+ i))) ":")) l))
)
(reverse l)
)
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kstdkhang    1

Cảm ơn bạn ketxu đã viết giúp mình lisp. Tối qua mình cũng thêm vào số trước number được nhưng phải tách ra từng hàm nhỏ để dễ hình dung. Chứ ketxu viết hàm lồng hàm trình độ cao nên khó với mình. Hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kstdkhang    1

Bạn hổng nhiều quá. k chú ý cả việc khử biến nữa :)

(defun c:foo( / l i) ;Chu y phai khu bien L di nhe
(setq i 0)
(repeat (getint "\nn : ")
	(setq l (cons (getreal (strcat "Number " (itoa (setq i (1+ i))) ":")) l))
)
(reverse l)
)
Bạn ketxu nếu có thời gian rảnh rổi có thể kiểm tra dùm mình lisp "xuất tọa độ từ file txt thành list" mình viết (có tham khảo tài liệu) bị sai chỗ nào mà nó không chạy được. Mình tìm không ra. Xin Cám ơn bạn trước nhé. Hi.
đây là danh sách mình ví dụ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ndtnv    397

Bạn ketxu nếu có thời gian rảnh rổi có thể kiểm tra dùm mình lisp "xuất tọa độ từ file txt thành list" mình viết (có tham khảo tài liệu) bị sai chỗ nào mà nó không chạy được. Mình tìm không ra. Xin Cám ơn bạn trước nhé. Hi.
đây là danh sách mình ví dụ

Sửa

(/= ")" (substr ln (strlen ln 1)))

thành:

(/= ")" (substr ln (strlen ln) 1))

hay gọn hơn

(not(wcmatch ln "*)"))

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay