Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
minhtanx2

Block Thuộc Tính Text - Block Attribute

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người,

Mọi người cho em hỏi : 

-Em tạo 1 block khung tên có kèm thuộc tính Attrribute, em nhận thấy khi dùng Insert để chèn khung tên vào bv thì trình tự các Att xuất hiện tuân theo quy luật là: att nào tạo đầu tiên thì nó xuất hiện cuối cùng, Att nào tạo cuối cùng thì nó lại xuất hiện đầu tiên.

VD: e muốn khi chèn khung tên vào mà các Att xuất hiện theo thứ tự là: tên công trình-> tên dự án-> tên chủ đầu tư

thì em phải xây dưng Att ngược lại theo thứ tự : tên chủ đầu tư-> tên dự án -> tên công trình

hễ mà nhầm thứ tự 1 cái là lúc chèn khung tên vào thì trình tự Att xuất hiện nó không theo ý mình luôn.

-Vậy em muốn nhờ các bác chỉ cho em có cách nào có thể quản lí được trình tự xuất hiện của các Att đó hay không? Mình muốn tạo cái  Att nào trước cũng được, nhưng lúc chèn nó xuất hiện theo ý của mình

Em cảm ơn nhiều !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn dùng lệnh BatMan, chọn block khung tên của bạn, rồi move các đối tượng att theo thứ tự mong muốn xem được không nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em làm như lời bác chỉ dẫn rồi nhưng không được bác ạ. Lúc sau chèn khung tên lại nó vẫn thế. E nghĩ thằng Battman chỉ có tác dụng sắp xếp các att trên block att thôi, tức là sau khi đã chèn xong khung tên. Do thằng khung tên dc chèn vào trước nên battman không có tác dụng với bản thân khung tên.  Vẫn chưa đuợc bác ạ  :((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay