Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
huongduong_hau

Đã save đè, làm sao khôi phục

Các bài được khuyến nghị

Tình hình các bro cứu em với..chết mất.Em đang làm phương án quy hoạch 1 trục đường.Đã vẽ xong 1 phương án, quên mất thế nào lại vẽ phương án 02 trên bản vẽ phương án 01, không thể Ctrl_Z lại được nữa, file .bak cũng không còn.Tình hình giờ có cách nào tìm lại được bản vẽ cũ không?Thanhks các bác nhiều...hic hic.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tình hình các bro cứu em với..chết mất.Em đang làm phương án quy hoạch 1 trục đường.Đã vẽ xong 1 phương án, quên mất thế nào lại vẽ phương án 02 trên bản vẽ phương án 01, không thể Ctrl_Z lại được nữa, file .bak cũng không còn.Tình hình giờ có cách nào tìm lại được bản vẽ cũ không?Thanhks các bác nhiều...hic hic.

Bác browse vào cái folder mà AutoCAD tự động lưu các bản vẽ, có dạng như là BAK file (.bak), AUTOCAD temporary file (sv$) rồi thay lại thành .dwg

Folder đó có thể là C:\Documents and Settings\xxx\Local Settings\Temp hoặc được setup trong Tools>Options>Files>Automatic Save File Location

(PP thường tạo 1 folder C:\Acad Autosave và setup để AutoCAD tự động lưu mọi bản vẽ .bak vào đây.)

Nhớ đối chiếu lại khoảng thời gian Bác thực hiện bản vẽ.

Good luck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo