Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hitboynoluv

Cao Thủ Sửa Giúp - Lisp Tính Tổng Chiều Dài

Các bài được khuyến nghị

Nhờ các bác sửa giúp em Lisp tính tổng chiều dài này. Em muốn xóa đi các chữ số sau khi tính tổng từ dấu chấm. Tức là làm tròn số đó lên tự nhiên đó. Ngoài ra có thể thêm dấu chấm hoặc phảy phân cách số hàng nghìn thì tốt. Ví dụ: 123456.789 => 123,457

Các bác xử lý giúp em với ạ. Hoặc chỉ cho em cách xử lý. Cảm ơn các bác rất nhiều

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nhờ các bác sửa giúp em Lisp tính tổng chiều dài này. Em muốn xóa đi các chữ số sau khi tính tổng từ dấu chấm. Tức là làm tròn số đó lên tự nhiên đó. Ngoài ra có thể thêm dấu chấm hoặc phảy phân cách số hàng nghìn thì tốt. Ví dụ: 123456.789 => 123,457

Các bác xử lý giúp em với ạ. Hoặc chỉ cho em cách xử lý. Cảm ơn các bác rất nhiều

bài của bạn đọc trên đt dc thì k mở dc file, ,ở trên pc phải quote mới đọc dc bài viết j. hài za. chắc các bác ấy thấy đơn giản quá nên k động tay chân ấy mà. Hihi

tìm dòng lệnh

(alert (strcat "Total length = " (rtos L))) 

thay bằng 

(alert (strcat "Total length = " (rtos L 2 0)))

ok?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bài của bạn đọc trên đt dc thì k mở dc file, ,ở trên pc phải quote mới đọc dc bài viết j. hài za. chắc các bác ấy thấy đơn giản quá nên k động tay chân ấy mà. Hihi

tìm dòng lệnh

(alert (strcat "Total length = " (rtos L))) 

thay bằng 

(alert (strcat "Total length = " (rtos L 2 0)))

ok?

Cảm ơn bác. Em cũng không hiểu sao. Em đăng cũng chẳng nhìn thấy gì cả. Mà vào chỉnh sửa thì vẫn thấy.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo