Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
van tan thong

Làm sao để chụp cả màn hình CAD

Các bài được khuyến nghị

Xin hỏi bác BOWXMAN làm cách nào có thể pót toàn cảnh giao diện cad lên diễn đàn được vậy.

Mình thường save thành file image rồi pót lên nên không thấy được hết(các thanh công cụ..).Thank a lot.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
làm cách nào có thể pót toàn cảnh giao diện cad lên diễn đàn được vậy.

cái này là chụp ảnh màn hình. chắc bác dùng lệnh export rồi save nó thành *bmp nên không thấy manu là phải thôi.

muốn chụp màn hình thì nhấn phím Print Screen rồi mở Paint nên, paste vào. Như ý luôn. :unsure:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cái này là chụp ảnh màn hình. chắc bác dùng lệnh export rồi save nó thành *bmp nên không thấy manu là phải thôi.

muốn chụp màn hình thì nhấn phím Print Screen rồi mở Paint nên, paste vào. Như ý luôn. :bigsmile:

Em có phần mềm này chụp ảnh màn hình khá tiện dụng và rất nhẹ mà không cần dùng đến chức năng Print Screen.

http://www.cadviet.com/upfiles/FSCaptureSetup48.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

muốn chụp màn hình thì nhấn phím Print Screen rồi mở Paint nên, paste vào. Như ý luôn. :bigsmile:

Bạn mở màn hình cad ra rồi nhấn vào phím Print Screen ở bàn phím(phía trên phím insert) rồi vào Start/Program/Accesories/Paint rồi nhấn ctrl+v sẽ được mà. Goodluck

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn mở màn hình cad ra rồi nhấn vào phím Print Screen ở bàn phím(phía trên phím insert) rồi vào Start/Program/Accesories/Paint rồi nhấn ctrl+v sẽ được mà. Goodluck

Bổ xung thêm mẹo này: muốn chụp riêng của sổ hiện thời bạn giữ Alt + Print Screen :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
menu tool \display \save

Cái này vẫn ko hiện đc các thanh công cụ, ko khác jì export ra file ảnh :-??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thank anh Hai lúa đã ủng hộ cách sử dung này , riêng mình rất lấy làm hài long về anh Win 8 . Chỉ tiếc CV dạo này không cho Up ảnh  trực tiếp , và đây là một minh chứng chỉ cần vài cái pick chuột thôi :

https://skydrive.live.com/redir?resid=6D1417EA7D384831!1101&authkey=!AF0RStKFcAa-QkU

112313_a777nh_chu803p_ma768n_hi768nh_4_1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hehe! Các bác muốn chụp ảnh cad mình mách cho 1 mẹo nhé!

Các bác xuất qua photoshop đi không bị vỡ nét mà thích kick thước nhiu cũng được.Sau đó chỉnh màu mè lun là oke

Chúc bác thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo