Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
co_khi

SOS giúp em tra mác thép SGD400D của Nhật với ạ?

Các bài được khuyến nghị

co_khi    2

Em nhận được bản vẽ gia công của nhật có mác thép SGD400D nhưng chưa biết được loại thép nào tương đương của Việt Nam mong mọi người giúp đỡ em với ạ , em đang cần gấp ...em xin cám ơn.

Không biết có phải nó thuộc dạng thép Carbon Steel không ạ ?..thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duongsatdn    762
Em nhận được bản vẽ gia công của nhật có mác thép SGD400D nhưng chưa biết được loại thép nào tương đương của Việt Nam mong mọi người giúp đỡ em với ạ , em đang cần gấp ...em xin cám ơn.

Bạn downquyển này về mà tra cứu.

Sổ tay tra cứu mác thép thế giới

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duongsatdn    762
Bác xem lại hộ em với ...không down được ạ ....bác chỉnh lại đường link giúp em với ạ? thank bác .

Sách này của bác Lamtecco2 up lên mà bạn.

Hoặc bạn có thể down ở đây

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
leolas    133

Thép SGD400-D

Độ cứng: 69 - 103 HRB

Cường độ kéo : 450 - 850 N/mm2

Thành phần hóa học: C= 0,2 - 0,25%, Mn= 0,3 - 0,6%, S= max 0,045%, P= max 0,045%

Bạn tra lại theo TCVN để xác định mác thép tương đương (đây cũng là thép xây dựng bình thường thôi)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
co_khi    2
Thép SGD400-D

Độ cứng: 69 - 103 HRB

Cường độ kéo : 450 - 850 N/mm2

Thành phần hóa học: C= 0,2 - 0,25%, Mn= 0,3 - 0,6%, S= max 0,045%, P= max 0,045%

Bạn tra lại theo TCVN để xác định mác thép tương đương (đây cũng là thép xây dựng bình thường thôi)

Vâng em xin cám ơn các bác.

Xin làm phiền bác có thể cho em hỏi bác tra mác thép SGD400-D có ebook không ạ ? em down quyển mác thép trên về nhưng chưa tìm được ,xin bác giới thiệu giúp em sách bác tra được ko ạ để lần sau tự tra chứ mỗi lần đi nhờ mọi người cũng ngại ạ .Em xin cám ơn bác .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
leolas    133
Vâng em xin cám ơn các bác.

Xin làm phiền bác có thể cho em hỏi bác tra mác thép SGD400-D có ebook không ạ ? em down quyển mác thép trên về nhưng chưa tìm được ,xin bác giới thiệu giúp em sách bác tra được ko ạ để lần sau tự tra chứ mỗi lần đi nhờ mọi người cũng ngại ạ .Em xin cám ơn bác .

Chào

Bạn ra nhà sách mua cuốn "sổ tay thép thế giới" của GS.TS Trần văn Địch và PGS. TS. Ngô Trí Phúc. Mình không có tài liệu này dạng ebook

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo