Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
monavamonava

Nhờ Các Bác Cao Thủ Kiểm Tra Thuộc Tính Đối Tượng Này Cho Em Với...

Các bài được khuyến nghị

Em có một bản vẽ chứa đối tượng này (đường màu xanh lá cây) mà không thể xóa, copy, di chuyển, đổi layer... nhờ các cao thủ trợ giúp. Nó thuộc đối tượng gì, em phải làm thế nào để thực hiện được các quyền trên... Xin cảm ơn nhiều!

http://www.cadviet.com/upfiles/6/133038_td.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Explode ra thì cho copy và xóa đt bị Explode được. nhưng đt gốc vẫn ở đó, trơ trơ như đá. Không biết cao thủ nào đã tạo ra kiệt tác này. Thú thực em bó tay và rất muốn biết tạo ra nó kiểu gì !!!   :((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Minh dùng flatten,chọn remove hidden objects xong là xóa bình thường mà.

cái này thường là do mấy phần mềm của Hài Hòa tạo ra.có thời gian bạn google để tìm là thấy thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này thường là do mấy phần mềm của Hài Hòa tạo ra.có thời gian bạn google để tìm là thấy thôi.

Tớ cũng dùng flatten,chọn remove hidden objects xong, nhưng vẫn không xóa được , dù bằng Earse hay Delete, hj.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Doan Van Ha làm thế nào thế; chỉ cho em với...

Tôi erase 1 nhát là bản vẽ không còn đối tượng nào. Chẳng biết chỉ cho bạn sao cả, cứ xóa bên model xong sang layout xóa >> sạch sành sanh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em làm theo h­ướng dẫn của bác mà vẫn không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi erase 1 nhát là bản vẽ không còn đối tượng nào. Chẳng biết chỉ cho bạn sao cả, cứ xóa bên model xong sang layout xóa >> sạch sành sanh.

Bạn dùng cad bản bao nhiêu? 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho hỏi bác dùng bản cad nào vậy... Em hiện dùng bản 2012... có thể bản cad của bác cao hơn nó uy lực hơn chăng :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng thử trên cad 2012 và 2007 thì cũng chưa tìm thấy cách nào giải quyết được với bản vẽ của bạn. Bình thường mình cũng hay gặp mấy bản vẽ có các đối tượng PROXY ENTITY nhưng vẫn x và xóa bình thường, không như trường hợp của bạn. Mình tìm trên google thì thấy có bài trả lời như sau:

"Có lẽ là do lý do này - Theo CADVIET
Là các đối tượng riêng của chương trình Architectural Desktop (hay AutoCAD Architecture). Các chương trình này là tổng hợp của AutoCAD gốc + phần AEC (Architecture Engineering Construction).

Khi có một chương trình nào đó chạy trong môi trường autocad, nó thường lưu các đối tuợng của nó dưới dạng proxy, để khi sang những máy không cài đặt chương trình đó thì autocad vẫn view được bình thường. Architectural Desktop cũng vậy, proxy của nó là đối tượng Aec Proxy.

Đến các phiên bản ACAD gần đây, chương trình này được tích hợp luôn một phần của điều khiển AEC vào. Và như bạn thấy, ACAD có thể edit được các đối tượng AEC (các phiên bản ACAD cũ bạn chỉ có thể view mà không thể edit).

Muốn sử dụng đầy đủ các chức năng của AEC, bạn hãy cài AutoCAD Architecture.

Hi vọng có cao thủ nào đi ngang cho 1 câu trả lời! @@

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho hỏi bác dùng bản cad nào vậy... Em hiện dùng bản 2012... có thể bản cad của bác cao hơn nó uy lực hơn chăng :)

Cad tui thấp lè tè: 2007

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ờ, mà bạn hỏi đối tượng nào thế? Khi tôi mở ra chỉ có 1 Text duy nhất. Sau đó bật tất cả Layer mới thấy thêm 1 mớ nữa. Xóa tất cả:OK.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ồ. Bác Doan Van Ha à; Bản vẽ mà bác tải về trước hết sẽ gồm 2 layer chính: Text màu vàng là chú thích của em; bác hãy đọc nó (layer này sửa, xóa, copy... vô tư), layer màu xanh lá cây nó như polyline chính là đối tượng em cần hỏi !@. Ngoài ra còn có vài layer bình thường khác em cho ẩn đi rồi@. Em nghĩ bác chưa bật tính năng này "Dùng lệnh OPTIONS và chọn tab Open and Save và chọn Show proxy graphics (gần dưới cùng bên phải)" sau đó bác tắt Autocad, tải và mở lại bản vẽ theo link ở trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nó là ACAD_PROXY, là đối tượng của phần mềm khác, CAD không hiểu đối tượng này nên chẳng thể edit nó dc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nó là ACAD_PROXY, là đối tượng của phần mềm khác, CAD không hiểu đối tượng này nên chẳng thể edit nó dc.

Cảm ơn bác đã quan tâm, nhưng nhận định của bác chưa đủ thuyết phục. Vì em có 1 file sau cũng là đối tượng ACAD_PROXY, Nó lại khác hoàn toàn... có thể "edit":  del,erase,move ...

link http://www.cadviet.com/upfiles/6/133038_proxy_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng cad 2016 thì flatten rồi remove bình thường.chạy thử cad 2007 portable thì cũng vẫn được.từ đó mình rút ra kết luận,nguyên nhân của tình trạng người sửa được người không là do...ăn ở :D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng cad 2016 thì flatten rồi remove bình thường.chạy thử cad 2007 portable thì cũng vẫn được.từ đó mình rút ra kết luận,nguyên nhân của tình trạng người sửa được người không là do...ăn ở :D :D :D

Bác có câu trả lời hài hước nhỉ...  :wacko:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay