Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
vinhstk

Cách tính khối lượng vật đúc

Các bài được khuyến nghị

vinhstk    0

Xin chào các bạn,

Tôi đang muốn tính khối lượng vật đúc bằng kim loại ( gang, thép, đồng, nhôm...), nhưng tôi không biết tính bằng cách nào trên bản vẽ Autocad. Tôi muốn hỏi trong Autocad có thể tính được khối lượng không? hay phải dùng phần mềm khác. Tôi chỉ biết dùng Autocad.

Cám ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
The-moon    36
Xin chào các bạn,

Tôi đang muốn tính khối lượng vật đúc bằng kim loại ( gang, thép, đồng, nhôm...), nhưng tôi không biết tính bằng cách nào trên bản vẽ Autocad. Tôi muốn hỏi trong Autocad có thể tính được khối lượng không? hay phải dùng phần mềm khác. Tôi chỉ biết dùng Autocad.

Cám ơn nhiều.

Sao bạn ko dùng cách tình thông thường, bạn tính thể tích sau đó nhân trọng lượng rieng. Trong Sketchup no tính hộ thể tich hình bất kỳ nhưng trong CAD mình ko rõ lắm. Have fun...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vinhstk    0
Sao bạn ko dùng cách tình thông thường, bạn tính thể tích sau đó nhân trọng lượng rieng. Trong Sketchup no tính hộ thể tich hình bất kỳ nhưng trong CAD mình ko rõ lắm. Have fun...

Cám ơn bạn nhiều. Thực tế hình vẽ của tôi khá phức tạp, khó có thể tính theo cách thông thường. Tôi đã thử tính theo cách mà bạn bè tôi chỉ như sử dụng lệnh Massprop để tính, sau đó đem nhân với khối lượng riêng nhưng con số ra không chính xác, vì tôi đã cân thử một số vật đúc và đem so với kết quả tính lại không đúng.

Xin các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay