Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
xitrum049

Help Mình Với. Cách Ghi Kích Thước Trong Cad

Các bài được khuyến nghị

xitrum049    0

tình hình là mình không có ghi được kích thước hình tròn (đường kính, bán kính), Mình gõ lệnh DRA  ddi thì con trỏ chuột click vào vòng tròn không được. còn đo mấy cái đường thẳng thì lại được. Khó hiểu wa. Ai giup mình xin cảm ơn nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Danh Cong    108

Nếu lệnh DRA và DDi của bạn đo đường thẳng thì được , mà lại ko đo được đường tròn, cung ARC thì có lẽ bạn đã đổi tên lệnh phải không.

Cách giải quyết: 1. cài lại cad.

2. Bạn dùng cad đời nào thì xin thằng bạn bên cạnh cái bảng lệnh gốc ban đầu lúc chưa đổi lệnh.

Còn cách thức đổi lệnh như thế nào thì vào menu "Tools" ---> "Customise" ---> "edit program parametter" . Paste lại mã lênh vào, khởi động lại cad là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
congviet    1

tình hình là mình không có ghi được kích thước hình tròn (đường kính, bán kính), Mình gõ lệnh DRA  ddi thì con trỏ chuột click vào vòng tròn không được. còn đo mấy cái đường thẳng thì lại được. Khó hiểu wa. Ai giup mình xin cảm ơn nha

Cách 1: Thay vì gõ dra, ddi bạn hãy thử gõ DIMRAD, DIMDIA xem sao.

Cách 2: gõ op -> enter, chọn thẻ Profiles chọn Reset, sau đó thử lại 2 lệnh dra và ddi xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xitrum049    0

Nếu lệnh DRA và DDi của bạn đo đường thẳng thì được , mà lại ko đo được đường tròn, cung ARC thì có lẽ bạn đã đổi tên lệnh phải không.

Cách giải quyết: 1. cài lại cad.

2. Bạn dùng cad đời nào thì xin thằng bạn bêg tn cạnh cái bảng lệnh gốc ban đầu lúc chưa đổi lệnh.

Còn cách thức đổi lệnh như thế nào thì vào menu "Tools" ---> "Customise" ---> "edit program parametter" . Paste lại mã lênh vào, khởi động lại cad là được.

mình xài 3 cái lệnh DAN DRA DDI thì con trỏ chuột hiện lên và báo là select arc or cycle , mà mình thì không thể nào click vào cái vòng tròn dc. Mình hok có đổi lệnh, ý mình là đo đường thằng bằng lệnh DLI thì được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo