Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
topboy05x2

Lỗi Text Dim Annotation

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn. Mình đang dùng autocad 2010. Mình đang gặp một lỗi trong annotation nhờ các bạn giúp đỡ.

Mình tạo dim và text annotation. Tiến hành dim và text trên file model theo tỉ lệ annotation ( 1:100; 1:50; 1:25;...), trình bày sẽ thể hiện trên file layout. Vấn đề là khi tắt cad đi và bật lại thì text của dim bản vẽ trên file model bị thu nhỏ tí lại và nó bị mất hoàn toàn thuộc tính annotation đã gán trước đó?? Vậy nguyên nhân vì sao và cách khắc phục thế nào??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn thử làm như này xem sao: Dùng filler chọn tất cả các dim đó, rồi Ctrl 1, trong thẻ Mics, ở cái dòng Annotative bạn chọn là Yes.  Rồi lưu bv lại rồi ktra lại xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử làm như này xem sao: Dùng filler chọn tất cả các dim đó, rồi Ctrl 1, trong thẻ Mics, ở cái dòng Annotative bạn chọn là Yes.  Rồi lưu bv lại rồi ktra lại xem

Trước đó mình đã tạo annotation cho nó rồi, sau bật bản cad đó lên thì nó bi thu bé lại và Ctrl+1, tại thẻ Mics thì thuộc tính annotation: No. Mình gán lại annotation lần nữa và tắt cad đi. Bật lại lên thì vẫn dính thu bé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đây là do autocad nó tự add thêm tỉ lệ vào bảng object scale list nên khi bạn chọn dim ở tỉ lệ khác nó sẽ nhỏ đi vì nó tự động nhảy tỉ lệ bạn vào trong object scale list xóa vợi tỉ lệ đi là được 51807_easycapture1.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng phiên bản autocad nào? Mình dùng autocad 2010 32bit win xp

Mình cad 2012. bật nên thấy vẫn ngon lành. Annotation trong thẻ mics luôn là yes.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cad 2012. bật nên thấy vẫn ngon lành. Annotation trong thẻ mics luôn là yes.

Mình chẳng hiểu nữa, cài lên cả cad 2012 rồi mà ko những bản vẽ mình tạo mà bản vẽ người khác gửi cho mình khi vào thẻ Mics, Annotation luôn là No

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hoặc bạn có thể gõ lệnh Selectionannodisplay gõ 0 là được bạn ạ 

Có võ khác không bạn. Mình đã thử và vẫn ko có gì thay đổi cả

Mình chẳng hiểu nữa, cài lên cả cad 2012 rồi mà ko những bản vẽ mình tạo mà bản vẽ người khác gửi cho mình khi vào thẻ Mics, Annotation luôn là No

cho em hỏi lỗi này là sao ạ

Có thể dim đó của bạn đang bị gán đè 2 tỉ lệ annotation. Nếu di chuột tới text mà thấy nó hiện lên 2 kí hiệu hình 3 cạnh mitsubishi ( mình tạm gọi thế ) thì nghĩa là dim ý của bạn đang bị đè 2 tỉ lệ annotation. Bạn có thể ctrl + 1. vào thẻ Misc, mục annotation và xóa vợi tỉ lệ đi, chỉ để 1 t ỉ lệ thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay