Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Lê Đình Nam

Hỏi Về Vấn Đề Sử Dụng Autocad 2007

Các bài được khuyến nghị

Hồi trước lúc mới tải autocad về t dùng bình thường 1 số cái như copy, chỉ cần bấm ctrl+c và sau đó ctrl+v là được, nhưng bây giờ phải bấm ctrl+c rồi kích và hình cần copy và bấm dấu cách sau đó mới ctrl+v ra được, cách lệnh move,.. đều bị như vậy. Ai biết cách chỉnh lại như cũ k?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hồi trước lúc mới tải autocad về t dùng bình thường 1 số cái như copy, chỉ cần bấm ctrl+c và sau đó ctrl+v là được, nhưng bây giờ phải bấm ctrl+c rồi kích và hình cần copy và bấm dấu cách sau đó mới ctrl+v ra được, cách lệnh move,.. đều bị như vậy. Ai biết cách chỉnh lại như cũ k?

có 2 cách :

1 là đánh lệnh Pickfirst rồi nhập 1 vào giống như bác Doan Van Ha nói

2 là vào Options rồi qua thẻ Selection chọn vào dấu tích như hình dưới là ok152704_capture_7.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có 2 cách :

1 là đánh lệnh Pickfirst rồi nhập 1 vào giống như bác Doan Van Ha nói

2 là vào Options rồi qua thẻ Selection chọn vào dấu tích như hình dưới là ok152704_capture_7.png

Bác biết thiết lập kiểu gì để khi nào mở new files nó không bắt buộc phải làm lại layer,... từ đầu k?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác biết thiết lập kiểu gì để khi nào mở new files nó không bắt buộc phải làm lại layer,... từ đầu k?

Cái đó thì bạn tự tạo cho mình 1  cái Templet.bạn cài đặt hết tất cả các thứ cần thiết như layer,Dimension,Osnap ...v.v sau đó bạn lưu lại thành cái Templet của bạn.có thể để chế độ Read-only ấy.khi nào cần dùng thì mở file đó ra.xong vẽ rồi thì Save as nó ra 1 file mới.cứ thế muốn vẽ thì mở File Templet ra rồi lại Save as . hihi :D  :D  :D  :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái đó thì bạn tự tạo cho mình 1  cái Templet.bạn cài đặt hết tất cả các thứ cần thiết như layer,Dimension,Osnap ...v.v sau đó bạn lưu lại thành cái Templet của bạn.có thể để chế độ Read-only ấy.khi nào cần dùng thì mở file đó ra.xong vẽ rồi thì Save as nó ra 1 file mới.cứ thế muốn vẽ thì mở File Templet ra rồi lại Save as . hihi :D  :D  :D  :D

Đổi tên thành acad.dwt copy vào ổ cài là xong. Cần gì save as :v

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đổi tên thành acad.dwt copy vào ổ cài là xong. Cần gì save as :v

sao ko đổi đc đuôi .dwg thành .dwt đc nhỉ?có cách nào ko vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo