Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
huuhau172

cách cắt bảng vẽ quá lớn

Các bài được khuyến nghị

Mình có bảng vẽ như thế này, cụ thể là bảng vẽ cầu cần thơ khi muốn in ra thì phải cắt nó thành từng đoạn ngắn để in mới có thề thấy rõ được, mình muốn hỏi có bạn nào biết làm như thế nào chỉ giúp mình. những phần cắt ngắn đó chỉ thể hiện ở layout thôi còn ở model vẫn thể hiện là chiếc cầu dài bình thường (không bị cắt ngắn như ở layout).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình có bảng vẽ như thế này, cụ thể là bảng vẽ cầu cần thơ khi muốn in ra thì phải cắt nó thành từng đoạn ngắn để in mới có thề thấy rõ được, mình muốn hỏi có bạn nào biết làm như thế nào chỉ giúp mình. những phần cắt ngắn đó chỉ thể hiện ở layout thôi còn ở model vẫn thể hiện là chiếc cầu dài bình thường (không bị cắt ngắn như ở layout).

đơn giản thôi mà! bạn vào layout tạo thêm các cửa sổ mới ( dùng lệnh MV ) mỗi cửa sổ chỉ thể hiện một phần căt.ok nhé? :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình chưa hiểu rõ hướng dẫn của bạn lắm mình vẫn tạo được cửa sổ mới nhưng vẫn chưa cắt ra được, dù sao cũng cảm ơn bạn, nếu có thể bạn hướng dẫn cụ thể hơn cho mình được không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình chưa hiểu rõ hướng dẫn của bạn lắm mình vẫn tạo được cửa sổ mới nhưng vẫn chưa cắt ra được, dù sao cũng cảm ơn bạn, nếu có thể bạn hướng dẫn cụ thể hơn cho mình được không

Đây là cách mình thường làm,bạn làm thử xem thế nào:

Bạn qua Layout,chọn File/page setup manager...tiếp đến chọn Modify khi đó có bảng Page setup xuất hiện,bạn chọn máy in,khổ in như bình thường,nhưng nhớ là phải để mục Scale ở 1:1

Tiếp đến bạn tạo MV theo số lượng và kích thước cần in.Mỗi MV tạo ra bạn click đúp vào giữa khung MV đó rùi đặt tỷ lệ và move cho đúng những phần nào bạn muốn cắt,rồi move lần lượt từng MV vào khung giấy để in:

Và bạn nên vào mục tìm kiếm để hiểu rõ hơn về Layout :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo