Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
thangvukt

Về Lisp Tính Diện Tích

Các bài được khuyến nghị

thangvukt    2

Em đang làm hoàn công đào đất của 1 dự án. Trong trắc ngang phải thể hiện cả phần đào thủ công và đào bằng máy. Em muốn nhờ các pro viết giùm em cái lisp tính diện tích của 2 thằng này. Tại vì nó có quá nhiều mặt cắt nên không thể dùng các lisp bình thường để tích từng cái một. Khi e chạy ra trắc ngang thì các đường bao Tổng diện tích đào đất và Diện tích đào bằng máy đã kín ( còn thiếu phần đào thủ công). Mong các pro giúp e với. Em xin chân thành Cám ơn.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ryback    7

Xem cái này được ko?????

https://youtu.be/7NInPky8G1M

Bạn ơi, mình đang dùng cái lisp diện tích thông thường, có một điều hạn chế mà mình thấy rất tiện lợi ở lisp của bạn là chỉ cần khai báo 1 lần rồi tự update. Bạn có thể share lisp bạn sử dụng trong video cho mình được không. Cám ơn bạn rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn ơi, mình đang dùng cái lisp diện tích thông thường, có một điều hạn chế mà mình thấy rất tiện lợi ở lisp của bạn là chỉ cần khai báo 1 lần rồi tự update. Bạn có thể share lisp bạn sử dụng trong video cho mình được không. Cám ơn bạn rất nhiều!

Đã gửi vào hộp thư của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoquangvinh    5

cái này có phải là lisp xkl đợt trước bạn xây dựng phải ko nhỉ

lúc đó mình cũng có chạy thử nhưng chưa đc như video mẫu vì một số diện tích đầu vào chưa đúng

nếu được cho mình xin với nhé

thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này có phải là lisp xkl đợt trước bạn xây dựng phải ko nhỉ

lúc đó mình cũng có chạy thử nhưng chưa đc như video mẫu vì một số diện tích đầu vào chưa đúng

nếu được cho mình xin với nhé

thanks

Không phải lisp XKL 

lisp này là tính khối lượng trên từng trắc ngang.

Bạn xem thêm

Lisp XKL

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoquangvinh    5

đúng rồi topic cái này là tính khối lượng còn lisp trên mới là xuất kl

lisp xkl có cải tiến gì thêm ko bạn nhỉ, mình thích cái chương trình exel của bạn ko kém lisp đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thangvukt    2

Đã có lisp nào mà quét toàn bộ các đối tượng khép kín rồi tính diện tích của từng đối tượng chưa nhỉ, trong đó các đối tượng có thể trùng nhau. Và khi xuất S ra nó tích trực tiếp vào các đối tượng tương ứng với S của nó. Mong các pro lãnh đạo giúp đỡ....

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã có lisp nào mà quét toàn bộ các đối tượng khép kín rồi tính diện tích của từng đối tượng chưa nhỉ, trong đó các đối tượng có thể trùng nhau. Và khi xuất S ra nó tích trực tiếp vào các đối tượng tương ứng với S của nó. Mong các pro lãnh đạo giúp đỡ....

Mục đích làm gì. Chứ nói vậy ko ai hiểu để làm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chắc e thấy ví dụ như tính diện tích đào đắp đấy ạ, có pline tự nhiên, pline thiết kế, nó giao nhau tạo thành những phần đào đắp, không biết có lisp nào mà k phải pick từng vùng mà nó tự động lấy đường thiết kế làm chuẩn xong tính giao phần giao phía trên đường thiết kế là Sdao, phan giao với đường tự nhiên phía dưới là Sdap. Xong tổng hợp Sdao, Sdap.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thangvukt    2

Mục đích làm gì. Chứ nói vậy ko ai hiểu để làm

Thì để tính các phần diện tích đào máy vs đào thủ công đó bác.Sau đó tính tổng khối lượng đào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thì để tính các phần diện tích đào máy vs đào thủ công đó bác.Sau đó tính tổng khối lượng đào.

Như cái clips trên chưa đạt yêu cầu à???? thế thì chịu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chắc e thấy ví dụ như tính diện tích đào đắp đấy ạ, có pline tự nhiên, pline thiết kế, nó giao nhau tạo thành những phần đào đắp, không biết có lisp nào mà k phải pick từng vùng mà nó tự động lấy đường thiết kế làm chuẩn xong tính giao phần giao phía trên đường thiết kế là Sdao, phan giao với đường tự nhiên phía dưới là Sdap. Xong tổng hợp Sdao, Sdap.

Cần phải chạy cái phần mềm thiết kế thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo