Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
MoneyFan

Gặp vấn đề về FONT khó hiểu,xin chỉ dùm e

Các bài được khuyến nghị

Em đang sưu tầm một số bài CAD để tham khảo nhưng gặp 1 sự cố vẫn là nhiều bản CAD chữ ko đọc được

E đã down hết toàn bộ đầy đủ các font hệ thống và font shx trên diễn đàn về copy vào máy ở cả 2 thư mục FONT của WIN và FONT của CAD , cận thận e còn copy thêm 1 lần nữa tất cả cả font SHX vào font ở WINDOW

Nhưng ko hiểu tại sao khi bật bản CAD lên dù đã cài font VNTIME.SHX vào máy rùi mà bản cad nó vẫn báo lỗi thieu font VNTIME.SHX, e đánh lệnh FONTALT để thay Font SHX khác nhưng vẫn bị tình trạng ko đọc được chữ

Không hiểu do lỗi WIN hay CAD có vấn đề

Các bác chỉ dùm e nhé ,thx all !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang sưu tầm một số bài CAD để tham khảo nhưng gặp 1 sự cố vẫn là nhiều bản CAD chữ ko đọc được

E đã down hết toàn bộ đầy đủ các font hệ thống và font shx trên diễn đàn về copy vào máy ở cả 2 thư mục FONT của WIN và FONT của CAD , cận thận e còn copy thêm 1 lần nữa tất cả cả font SHX vào font ở WINDOW

Nhưng ko hiểu tại sao khi bật bản CAD lên dù đã cài font VNTIME.SHX vào máy rùi mà bản cad nó vẫn báo lỗi thieu font VNTIME.SHX, e đánh lệnh FONTALT để thay Font SHX khác nhưng vẫn bị tình trạng ko đọc được chữ

Không hiểu do lỗi WIN hay CAD có vấn đề

Các bác chỉ dùm e nhé ,thx all !

Có thể do bạn còn thiếu định dạng ở phần bìgont nữa nên CAD của bạn vẫn ko hiện thị hết các font thôi bạn có thể xem va load nó về chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo