Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
gloomy88

lệnh chọn lại đối tượng mà mình chọn gần nhất

Các bài được khuyến nghị

gloomy88    0

e thấy ở sap 2000 có lệnh chon lại đối tượng rất hay (tví dụ khi mình chọn và move rất nhìu đối tượng trong bản vẽ đến khi kết thúc lệnh move mình muốn chọn lại các đối tượng như trên để....xóa chẳng hạn mà không cần chon lan nữa) rất hay.e nghe giang hồ đồn đại là ở autocad cũng có lệnh đó,các pro cad có thể noi s giup e bit đó là lệnh nào đc o ah.e thanhk nhiu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ngoctan_q    1
e thấy ở sap 2000 có lệnh chon lại đối tượng rất hay (tví dụ khi mình chọn và move rất nhìu đối tượng trong bản vẽ đến khi kết thúc lệnh move mình muốn chọn lại các đối tượng như trên để....xóa chẳng hạn mà không cần chon lan nữa) rất hay.e nghe giang hồ đồn đại là ở autocad cũng có lệnh đó,các pro cad có thể noi s giup e bit đó là lệnh nào đc o ah.e thanhk nhiu

Giang hồ gì đâu. Ví dụ nha: Em đang dùng lệnh Move (M) để di chuyển đối tượng nào đó rồi, tại vị trí đó em chưa vừa ý thì mình vẫn dùng lệnh M, sau khi bấm lệnh M xong em bấm thêm P, thì nó chọn lại đối tượng của em trước đó. Thử biết liền hà, cái này cứ dùng lệnh gì cũng được như lệnh copy chẳng hạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay