Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
machine

Mấy Bác Chỉ Dẩn Dùm Em Cách Đọc Bản Vẽ Này Với.

Các bài được khuyến nghị

machine    0

em có bản vẽ máy phay nhưng các ký hiệu như H7/g6 hay các ký tự khác em không hiều, hay cùng lắp hở nhưng ký hiệu laij khác nhau.

nhờ mây bác tư vấn nhiệt tình dùm em 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
conghoa    93

Muốn đọc được bản vẽ kỹ thuật thì bạn phải có đầy đủ Mặt bằng, mặt đứng, mặt cắt ... chỉ có 1 cái mặt cắt thì làm đc gì đâu bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123

em có bản vẽ máy phay nhưng các ký hiệu như H7/g6 hay các ký tự khác em không hiều, hay cùng lắp hở nhưng ký hiệu laij khác nhau.

nhờ mây bác tư vấn nhiệt tình dùm em 

Hề hề hề,

Cái bản vẽ này cũng nhiều chữ ra phết đấy. Việc đọc nó không quá khó nhưng cũng không dễ chút nào. Muốn đọc nó bạn cần có các khái niệm cơ bản về bản vẽ lắp, về dung sai và lắp ghép. Đồng thời phải hiểu về nguyên lý hoạt động của cái máy phay này mới được.

Dòm sơ sơ thì thấy những cái bạn chưa hiểu như sau:

H7/g6 là ký hiệu cho mối lắp ghép có kich thước trục được lấy theo miền dung sai g6 còn kích thước lỗ được lấy theo miền dung sai H7.

Cùng là lắp hở (hay lỏng) nhưng có thể có nhiều kiểu lắp khác nhau. Tỷ như ngày xưa gọi là L1, L2 ,....L...., Và do đó nó có thể có các miền dung sai khác nhau là chuyện thường ngày ở ..... làng cơ khí.

Việc tư vấn nhiệt tình không thiếu mà là chả biết nên tư hay vấn cái chi.... Vấn vài điếu thuốc thì ngày nào chả có .

Hề hề hề, chúc bạn vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo