Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
ali_44

Thắc Mắc Về Layer

Các bài được khuyến nghị

ali_44    0

Em chào các anh

Em là member mới của diễn đàn và đang có một số thắc mắc cần sự trợ giúp của các anh

Hiện tại em có một bản vẽ có nhiều layer và em đã dùng lệnh Laytrans để chuyển về layer theo ý muốn của em.Nhưng hiện tại bản vẽ của em có lỗi là khi em phá block đối tượng thì nó mang layer gốc còn block lại nó lại về layer 0.Ví dụ như bàn ghế em để là Funiture nhưng khi em block lại nó lại về layer 0.Vậy em nhờ các anh chỉ giúp em bản vẽ của em đang bị lỗi gì không ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nguyen Hoanh    4.524

"bàn ghế em để là Funiture nhưng khi em block lại nó lại về layer 0"

Chưa hiểu đoạn này của bạn nghĩa là gì?

Bạn có thể gửi file lên diễn đàn không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Danh Cong    113

Em chào các anh

Em là member mới của diễn đàn và đang có một số thắc mắc cần sự trợ giúp của các anh

Hiện tại em có một bản vẽ có nhiều layer và em đã dùng lệnh Laytrans để chuyển về layer theo ý muốn của em.Nhưng hiện tại bản vẽ của em có lỗi là khi em phá block đối tượng thì nó mang layer gốc còn block lại nó lại về layer 0.Ví dụ như bàn ghế em để là Funiture nhưng khi em block lại nó lại về layer 0.Vậy em nhờ các anh chỉ giúp em bản vẽ của em đang bị lỗi gì không ạ

+ Chắc lúc Block đối tượng, thì Layer hiện hành của bản vẽ bạn đang để là Layer "0".

Nên hiểu một chút: Layer đối tượng là riêng biệt với layer của Block.

Ví như 1  đường line thuộc layer "A". Nhưng khi block, bạn có thể chuyển Block thành layer "B". Và khi phá vỡ block, thì đối tượng line vẫn là Layer "A"....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ali_44    0

+ Chắc lúc Block đối tượng, thì Layer hiện hành của bản vẽ bạn đang để là Layer "0".

Nên hiểu một chút: Layer đối tượng là riêng biệt với layer của Block.

Ví như 1  đường line thuộc layer "A". Nhưng khi block, bạn có thể chuyển Block thành layer "B". Và khi phá vỡ block, thì đối tượng line vẫn là Layer "A"....

Dạ vâng đúng như anh nói đấy ak

Bây giờ em muốn block đối tượng nhưng vẫn giữ nguyên layer gốc để quản lý theo layer được không anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.652

- Tất cả các nét vẽ trong Block để Layer 0.

- Layer Block để layer mong muốn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ali_44    0

- Tất cả các nét vẽ trong Block để Layer 0.

- Layer Block để layer mong muốn

Cảm ơn anh ạ em đã làm được rồi :)

Chúc các anh trên diễn đàn có sức khỏe tốt để có thể chỉ bảo thêm cho thằng em nhiều ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo