Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
yuhuhn

Help Chữ Vầ Chữ Kích Thước Bị Đậm Lên Trong Cad

Các bài được khuyến nghị

yuhuhn    0

Xin chào toàn thể ae cadviet , bản vẽ của mình bị 1 hiện tượng lạ thế này , mình coppy tất cả các layer và dimension từ file bản vẽ cũ sang file bản vẽ mới thì tất cả các chữ bao gồm cả text lẫn dimension đều bị đậm lên ( đậm lên chứ không phải là cao hơn  ) 1 xíu trong khi cùng 1 kiểu style chữ với bản vẽ cũ là VNI Helve condense kiểu regular Heigh 8  và cùng 1 kiểu dimension và cùng 1 layer , khi mình coppy text về file bản vẽ cũ thì chữ mỏng lại bình thường và ngược lại . Vấn đề ở đây là mình thấy là text bị đậm lên 1 xíu thì bản vẽ trông rất rõ ràng và chuyên nghiệp , mình vô chỉnh style chữ về chế độ Bold thì lại quá dày . Mấy bạn cho mình hỏi là bản vẽ của mình bị gì hoặc có lệnh nào có thể chỉnh đc độ mỏng đậm của text ko , mình tra google mấy ngày không ra rồi bạn nào biết giúp mình với cám ơn nhiều nhiều ^^.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
txquychk51    2

đánh lệnh flatten. xong quét chọn các đối tượng đó. enter enter. nguyên nhân là do các đối tượng đó có hệ số Z khác 0.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
yuhuhn    0

đánh lệnh flatten. xong quét chọn các đối tượng đó. enter enter. nguyên nhân là do các đối tượng đó có hệ số Z khác 0.cám

cám ơn bạn đã giúp đỡ mình thử rồi vẫn ko hiệu quả :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
yuhuhn    0

bạn gửi file của bạn lên được ko ạ

sr bạn dạo này việc nhiều quá quên bẵng đi mất , mình ko thể up file bản vẽ của công ty đc mình chỉ mô tả đc thôi , mình cũng thử tìm nhiều cách rồi mà vẫn ko hiệu quả , cách của mình bây h là mỗi khi làm một bộ hàng mới mình coppy file chữ nét bị đậm và sử dụng tiếp ^^. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quocmanh04tt    385

sr bạn dạo này việc nhiều quá quên bẵng đi mất , mình ko thể up file bản vẽ của công ty đc mình chỉ mô tả đc thôi , mình cũng thử tìm nhiều cách rồi mà vẫn ko hiệu quả , cách của mình bây h là mỗi khi làm một bộ hàng mới mình coppy file chữ nét bị đậm và sử dụng tiếp ^^. 

Xóa hết đi, để lại vài cái dim, text rồi gửi lên. Còn không chỉ có cách mời thầy cúng. :D 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo