Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hieudesign

Viết Lisp Đánh Kích Thước Tự Động Cho Nhiều Điểm Trên 1 Đoạn Thẳng

Các bài được khuyến nghị

Em thường phải đo nhiều kích thước trên 1 đoạn thẳng, điểm đầu ứng với đầu đoạn thẳng, điểm tiếp theo là các tâm hình tròn không cách đều, Nếu em dùng lệnh Dim Basseline (DBA) thì rất mất thời gian, Anh em trên diễn đàn giúp mình viết Lisp để đánh kích thước được nhanh hơn nhé! Em xin cảm ơn anh em diễn đàn trước ! :)

http://www.cadviet.com/upfiles/7/113471_nho_113471_can_lam_lisp.pngviet_lisp.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trong phần select mình lấy mã DXF 10 nên bạn có thể select những thứ có Startpoint như: Circle, block, text, line.... Chúc vui

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong phần select mình lấy mã DXF 10 nên bạn có thể select những thứ có Startpoint như: Circle, block, text, line.... Chúc vui

Cảm ơn bạn! bạn giúp mình thêm như sau: bạn có thể thêm bộ lọc đối tượng trong vùng ng vẽ quét vào Lisp ở sau phần select quét vùng các đối tượng được chọn như thế này được không (Vi dụ select các đường tròn có đường kính D (bán kính R) là : số đo ng vẽ đánh vào )

Cảm ơn bạn trước !

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thay vào  dòng có ..(ssget...)

(setq bankinh (getreal "\nChon duong tron co ban kinh:"))

(if (null bankinh) (setq bankinh 20.0)) ; nếu không nhập vào thì sẽ chọn bán kinh 20.0

(setq ss (ssget (list (cons 0 . "circle) (cons 40 bankinh)))) ; chỉ chọn circle có bán kính vừa nhập

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn ơi, mình đã thay thế phần lập trình thay cho (ssget) nhưng đánh lệnh thì báo lỗi không được, bạn giúp mình thêm.. thanks bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo