Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
phucloc2000

Nhờ Anh Chị Giúp Dùm: Cái List Ghi Địa Chỉ Đường Link File In

Các bài được khuyến nghị

phucloc2000    0

mình có 1 vấn đề nhờ anh chị giúp dùm: ví dụ: máy QT01\D/Ban ve/Biet thu/...; thay vì trong bảng lệnh plot, bạn nhìn vào mục Plot options, tắt ô check tại dòng Plot stamp on đi là được: D/Ban ve/Biet thu/...; mục: 

Nhờ viết lisp ghi đường dẫn file nguồn

đã đề cập, nay mình thắc mắc nhờ anh chị giúp thêm đường link tên máy, vì cty có nhiều máy thì sẽ ko biết là ổ  d của máy nào. xin cảm ớn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
phucloc2000    0

ui, nhưng mà acad 2007 thì không hiện được bạn; hic!

acad 2016 cũng ko xong bạn; ý mình là: mình ngồi trên máy tên QT01: in bản vẽ ở địa chỉ: QT01\E\01loc\longan\banve\01binhdotk.dwg và mong muốn in ra trên bản vẽ có đường link: QT01\E\01loc\longan\banve\01binhdotk.dwg.

cảm ơn bạn vì đã hỗ trợ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phucloc2000    0

hihi! bác ấy cho cần câu, đúng là tốt rồi. chỉ là mình đang tìm cách truy suất nguồn gốc của cá, để người dùng có khiếu nại mình còn có thể truy cứu trách nhiệm người có liên quan, vì cty mình quản lý hồ sơ chưa ok lắm, nên mổi khi đi tìm hồ sơ mình hay tìm theo cái đường link bản vẽ này. bạn cho hỏi ngu tí: cái tên máy (trong chỗ: Phải chuột vào Computer sau đó chọn Properties, Computer Name) và cái user name bạn làm cho hiện ra trên bản vẽ khác nhau, có cách nào hiện cái Computer Name thay vì user name không, hay là mình phải đổi:Computer Name=user name.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo