Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
Kobold

Nhờ Viết Lisp Tự Động Copy Font Chữ Thiếu

Các bài được khuyến nghị

Kobold    0

Xin chào các bác, tình hình mỗi lần cài lại win hay autocad rất là bực bội cái vụ font chữ thiếu khi mở bản vẽ với loạn xì ngầu font chữ shx không thống nhất của các bản vẽ của mỗi người, mà bộ font cad thì đến gần 1000 font chữ shx, copy hết vào thư mục font cad thì nặng máy, vì vậy nhờ các cao thủ viết cho cái lisp, khi mở bản vẽ nào thiếu font chữ gì, nó tự xem font chữ thiếu ấy là gì và mở hộp hội thoại để trỏ đến thư mục chứa font và copy luôn font chữ ấy vào thư mục font của autocad, như thế chỉ cần dùng font chữ nào thiếu chứ không phải copy cả 1000 font chữ kia. Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
lp_hai    209

chép vào 1000 font thì sợ nặng máy, vậy lisp nó chạy rồi chọn thư mục ở đâu cà :D  vậy vô tình phải chứa 1000 font + 1 lisp :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
GabaytapCad    1

Em chào các cụ ạ ! , e mới vô diễn đàn, các cụ cho em hỏi tại sao em muốn viết một bài mới mà không tìm thấy chỗ nào để viết nhỉ ? Đội ơn các cụ !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lp_hai    209

Em chào các cụ ạ ! , e mới vô diễn đàn, các cụ cho em hỏi tại sao em muốn viết một bài mới mà không tìm thấy chỗ nào để viết nhỉ ? Đội ơn các cụ !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Kobold    0

chép vào 1000 font thì sợ nặng máy, vậy lisp nó chạy rồi chọn thư mục ở đâu cà :D  vậy vô tình phải chứa 1000 font + 1 lisp :D

Thì mở cửa sổ chọn tìm đến chỗ lưu 1000 font chữ, cao thủ không đọc kỹ bài giùm rồi :), khi có font trong thư mục font của CAD, tất nhiên CAD nó phải load để hiển thị vậy có phải chậm hơn ít font chữ không, cũng giống như hatch vậy, bạn thử thêm vài trăm loại hatch vào xem, mở cửa sổ hatch nó có nhanh không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quocmanh04tt    385

Bạn thử LSP này xem:

((lambda (/ d f p)

(vl-load-com)
   (setq p "C:/CADFONTS" ; Thư mục chứa Fonts hỗ trợ CAD
         d "D:/FontFullSHX") ; Thư mục chứa 1000 Fonts
   (vlax-for s  (vla-get-textstyles (vla-get-activedocument (vlax-get-acad-object)))
     (if (and (not (findfile (setq f (vla-get-fontfile s)))) (member f (vl-directory-files d "*.shx" 1)))
       (vl-file-copy (strcat d "/" f) (strcat p "/" f))))
   (princ)))

Tuy nhiên không giống Hatch ở chỗ: Phải khởi động lại CAD thì mới update Fonts.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo