Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
cuong7236

Lisp Ghi Chiều Dài Pline

Các bài được khuyến nghị

cuong7236    4

Chào mọi người,

mình đang cần tìm lisp ghi kích thước chiều dài nét Pline theo dạng: L1=1000; L2=2000 ... cụ thể như sau:

+ Về chọn đối tượng: chọn lần lượt từng đối tượng hoặc chọn nhiều đối tượng, đối tượng chọn đầu tiên sẽ là L1, đối tượng thứ 2 sẽ là L2 ... việc chọn đối tượng chỉ cần kích vào nét pline, hoặc quét chọn toàn bộ là tự động chạy ra ghi chú.

+ Về vị trí ghi chú: text được mặc định ghi vào giữa đoạn pline, cách nét pline 1 khoảng nhất định.

+ nếu có thể liên kết vơi excel để tạo bảng cộng các giá trị lại thì càng tốt.

ví dụ giống như hình dưới nhé mọi người.

Mọi người xem có giúp được mình không, cảm ơn mn nhiều nhé.

• Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
phamthanhbinh    3.123

Không ai giúp mình à, hay mọi người biết có lisp này trên diễn đàn cho mình xin với

Hề hề hề,

1/- Không có trả lời có nhẽ do bạn đặt vấn đề không chính xác và rõ ràng. Tỷ như mấy con số 1,2 trong hình vẽ bạn gui73 là cái chi chi ???

2/- Bạn yêu cầu có bảng excel nhưng bảng ấy ra sao, mồm ngang hay mũi dọc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

Hề hề hề,

1/- Không có trả lời có nhẽ do bạn đặt vấn đề không chính xác và rõ ràng. Tỷ như mấy con số 1,2 trong hình vẽ bạn gui73 là cái chi chi ???

2/- Bạn yêu cầu có bảng excel nhưng bảng ấy ra sao, mồm ngang hay mũi dọc

Chào bạn,

Con số 1, 2 trong L1, L2 thể hiện đoạn 1, đoạn 2. giả sử mình có 10 đoạn thì nó sẽ ghi các đoạn từ L1 đến L10 dạng như trên hình, còn bảng excel thì đơn giản thôi chỉ cần liệt kê 2 cột ( gồm cột thể hiện các đoạn L1; L2..., cột thứ 2 thể hiện số mét tương ứng để mình cộng lại thôi bạn ak.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

Quăng tau cái Boong..

Đưa bản vẽ lên xem đi bạn. được thì quăng cả cái Excel lên luôn

Bản vẽ như mình up dó bạn, còn bảng excel thì đơn giản thôi chỉ cần liệt kê 2 cột ( gồm cột thể hiện các đoạn L1; L2..., cột thứ 2 thể hiện số mét tương ứng để mình cộng lại thôi bạn ak.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

mình sẽ viết cho bạn nếu bạn nạp cho mình cái card  :) . kkk :rolleyes:  :rolleyes:

Cảm ơn bạn nhé, mình nhờ mọi người thôi hihi

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

Cảm ơn bạn nhé,

Lisp này đúng với ý mình rồi, tuy nhiên bạn có thể chỉnh cho mình text mặc định nằm ở giữa đoạn thẳng, cách đường pline 1 khoảng 50mm được không, ngoài ra giá trị có thể làm tròn lên 5, ví dụ L1=2345.5=2346 chứ lẻ quá khó làm :D, bảng excel bạn thêm cho mình cột chỉ ghi L1, L2 tương ứng với số mét dài. bạn giúp mình nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

tải theo link cũ.

File excel chạy ngon lắm bạn ak, cảm ơn bạn nhiều nhé, có một số đoạn text nó bị ghi ngược (như hình vẽ mình gửi kèm) bạn xem chỉnh lại giúp mình với, bạn có thể chỉnh cho mình thêm tính năng sửa số trong autocad thì excel tự update theo hoặc trường hợp đoạn thẳng thay đổi chiều dài thì trong file excel tự động thay đổi khi update, giúp được mình thì tốt quá :D119107_hinh_1_1.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dinhvantrang    65

Vẫn link cũ:

Đã sửa lại lỗi chữ bị quay ngược.

P/s: Tính năng update khi sửa đổi chiều dài Polyline hoặc Edit giá trị trong Text có thể làm được nhưng ...  -_-

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

Vẫn link cũ:

Đã sửa lại lỗi chữ bị quay ngược.

P/s: Tính năng update khi sửa đổi chiều dài Polyline hoặc Edit giá trị trong Text có thể làm được nhưng ...  -_-

Ok bạn,  file chạy ngon rồi, đòi hỏi quá cũng không tốt. nói chung cảm ơn bạn rất nhiều,

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

Gửi lại cho bạn link mới.

Khi thay đổi trong Autocad thì bấm nút "Update from Autocad" sẽ okie nhé

link: https://drive.google.com/file/d/0B143PJiW5hQba0dsZFBkdHR2U1k/view?usp=sharing

Ok bạn, file tốt lắm, mình có ý kiến sau: bạn chèn cho mình thêm 1 ô tùy chọn để điều chỉnh khoảng cách text và đường pline được không, nếu bản vẽ lớn thì text nằm sát quá. phần hiện chữ update bạn có thể chỉnh cho mình nếu đoạn nào thay đổi thì hiện chữ đó còn k thay đổi thì k hiện. mình nghĩ có nhiều bạn down cái file này của bạn, bạn dành chút thời gian sửa cho mình với nhé, thanks you

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

Done, vẫn link cũ

Bạn xem lại file bị lỗi rồi, không chỉnh được các tùy chọn text, khoảng cách. lúc tắt cad có hiện thông báo mật khẩu của vba

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

Bạn thử lại với Link sau:

https://drive.google.com/file/d/0B143PJiW5hQba0dsZFBkdHR2U1k/view?usp=sharing

Bạn xem lại cho mình:

- về làm tròn số: trong cad vẫn hiển thị 3 số 0 đằng sau, mặc dù làm tròn số rồi, trong excel thì hiện đúng.

- về hiển thị giá trị update: trong cad thì thay đổi giá trị nhưng trong excel thì không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

Bạn thử lại với Link sau:

Bạn xem lại cho mình:

- về làm tròn số: trong cad vẫn hiển thị 3 số 0 đằng sau, mặc dù làm tròn số rồi, trong excel thì hiện đúng.

- về hiển thị giá trị update: trong cad thì thay đổi giá trị nhưng trong excel thì không.

Lúc nào rảnh bạn chỉnh hoàn thiện cho mình nhé, thanks you

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuong7236    4

Bạn ơi chỉnh file giúp mình với:

- Text trong cad hiển thị cái ngược cái xuôi, số mét nó có thêm cái dấu phẩy không bỏ đi được(CẢ TRONG CAD VÀ EXCEL) như hình mình post, xem giúp mình nhé , phần option bạn chỉnh lúc nhấn save thì nó tắt cái bảng đi được không, chỉnh xong k biết nó có lưu hay không nữa phài nhấn cancel :D với lại lúc tắt nó hay hiện bảng đòi pass bạn tắt đi cho mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dinhvantrang    65

Bạn ơi chỉnh file giúp mình với:

- Text trong cad hiển thị cái ngược cái xuôi, số mét nó có thêm cái dấu phẩy không bỏ đi được(CẢ TRONG CAD VÀ EXCEL) như hình mình post, xem giúp mình nhé , phần option bạn chỉnh lúc nhấn save thì nó tắt cái bảng đi được không, chỉnh xong k biết nó có lưu hay không nữa phài nhấn cancel :D với lại lúc tắt nó hay hiện bảng đòi pass bạn tắt đi cho mình với.

Gửi cái này cho bạn nhé.Cảm ơn góp ý của bạn.

Link files:

https://drive.google.com/file/d/0B143PJiW5hQbUGdTbjlVT0FOc3M/view?usp=sharing

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
maianhvvd    1

Bạn thêm chức năng lấy luôn độ dài line được không. Thỉnh thoảng file có một vài line trong đó chẳng nhẽ lại chuyeen line sang pline à  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dinhvantrang    65

Bạn thêm chức năng lấy luôn độ dài line được không. Thỉnh thoảng file có một vài line trong đó chẳng nhẽ lại chuyeen line sang pline à  :)

Link:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo