Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vothanhphong1972

Không di chuyển được chuột chỉ trong 1 bản vẽ AutoCad

Các bài được khuyến nghị

Sao mình không chọn được object nào trong bản vẽ Cad của nhà Cung cấp gửi ? Trong khi bản vẽ khác thì chọn được bình thường ? Không cho chỉnh sửa gì được ? Chọn hay bắt điểm không được đối tượng nào trong khi bản vẽ Cad khác thì bình thường ? Có thể họ không muốn mình sửa chữa ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Sao mình không chọn được object nào trong bản vẽ Cad của nhà Cung cấp gửi ? Trong khi bản vẽ khác thì chọn được bình thường ? Không cho chỉnh sửa gì được ? Chọn hay bắt điểm không được đối tượng nào trong khi bản vẽ Cad khác thì bình thường ? Có thể họ không muốn mình sửa chữa ?

Nếu không có vấn đề gì về bảo mật, anh có thể gửi file hoặc một phần của file lên được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nên Up file đó lên mới biết cách xử lý

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn ơi, bản vẽ đó là của sếp mình, nhờ mình chỉ cho ông ấy thôi chứ mình không có file đó (File đó là dự án của sếp không copy cho mình đâu) ! Mình chưa bao giờ gặp file nào như thế ! chỉ là file của nhà thầu nước ngoài gửi cho sếp mình thôi !!!

Hay là do tỉ lệ bản vẽ quá nhỏ ? Vì 1 số bản vẽ khi tỉ lệ quá lớn khi mình zoom thật gần object thì chuột cũng đơ đơ nư vậy, nhưng khi mình zoom xa ra thì chuột sẽ không bị đơ nữa nhưng khó thấy chi tiết của object ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Người ta dùng phần mềm khóa rồi đó bạn.Hình như trong diễn đàn củng có nói đến phần mềm đó rồi. bạn seach thử xem.Không thì bạn phải up file lên xem sao có thể giải quyết giúp bạn được không!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cũng gặp như vậy, zoom to ra thì chuột ko làm đc gì, ko bắt điểm hay di chuyển đúng ý của mình, làm thế nào bây giờ ?

Bạn có thể dùng lệnh Z <--I A <--I Để zoom thử xem. hay zoom nhỏ nó lại chọn toàn bộ bản vẽ dùng lệnh EXPLODE thử nha bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo