Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
vminh_ct

hỏi về kinh nghiệm dùng cad2009

Các bài được khuyến nghị

vminh_ct    5

Em mới cài cad 2009; thấy dùng mấy lệnh line bình thường mà châm kinh khủng, máy em cấu hình pen4 core i3 2.13ghz, ram 4ghz. bác nào có cách làm cho nó chạy nhanh hơn không: thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoantv90    0

đó là do cấu hình máy bạn bé nên chậm , tui khuyên bạn nên dùng cad khac đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lâm Tứ    5
đó là do cấu hình máy bạn bé nên chậm , tui khuyên bạn nên dùng cad khac đi

Cấu hình máy thế kia mà bạn bảo là yếu sao?!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vminh_ct    5

cho em hỏi 1 câu nữa khi cài cad2005 trên win 7 có bản quyền cad đều báo là không cài được trên netframe work 3.5, em cài 2.1 thì win không cho cài ( lý do em muốn sử dụng nova nữa) , chẳng hiểu phải làm thế nào nữa, không biết cad 2004 có cài được không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lâm Tứ    5
à cho em hỏi cài cad 2010 liệu co nhẹ hơn không nhỉ.

Mình cũng xài máy có cấu hình tương tự bạn, cài Cad 2010 cũng bị trường hợp giống bạn, đang tính cài lại thử nhưng bận quá cũng chưa làm được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vminh_ct    5

lâm tứ à, máy mình sửa được rồi, ,mình thay đổi màn hình desktop thế là được; bạn thử làm như vậy xem nhé. hi đúng là niềm vui bất ngờ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lâm Tứ    5
lâm tứ à, máy mình sửa được rồi, ,mình thay đổi màn hình desktop thế là được; bạn thử làm như vậy xem nhé. hi đúng là niềm vui bất ngờ

Mình cũng uninstall vừa cài lại Ok rồi, cũng chẳng biết lý do trước đó nó bị làm sau mà chậm thế?. Còn bạn đổi màn hình desktop là thế nào, nói rỏ kinh nghiệm cho anh em sau còn biết chứ! Thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lâm Tứ    5

Bạn có rành cách cài đặt thì viết một bài hướng dẫn cho anh em với. Mình cài đi cài lại mà không lần nào giống với lần nào hết vminh ct ơi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
retun    46

ơ corei3 đã đuợc bán rồi sao ! em tuởng cuối năm nay intel mới cho xuất mà- :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lâm Tứ    5
ơ corei3 đã đuợc bán rồi sao ! em tuởng cuối năm nay intel mới cho xuất mà- :cheers:

Intel R Core i3 đã có từ năm ngoái nhưng chỉ có hãng Acer mới có trước thôi. Mình đang dùng Acer Aspire 5740 ổn lắm, nhưng màn hình thì không ổn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vminh_ct    5

lam tu à, máy của mình mang ở bên nước ngoài về, lúc đầu cái hình nền desktop nó ở dạng mặc định của hãng nên khi chạy cad thì chậm lắm, bạn thay đổi hình nền déktop chắc lad được mà, giống ở winxp mình vào propertie rồi vào desktop rồi thay đổi về 1 chế độ hình nền khác nhé. thử xem thế nào nhé. mình cũng dùng 5740 đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vminh_ct    5

mình nghĩ cái nền desktop mặc định kèm theo những hiệu ứng đặc biệt làm cho vẽ cad chạy chậm đấy. à Lamtu co dùng win7 không, nếu cài được cad 200' chỉ giúp với nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lâm Tứ    5
mình nghĩ cái nền desktop mặc định kèm theo những hiệu ứng đặc biệt làm cho vẽ cad chạy chậm đấy. à Lamtu co dùng win7 không, nếu cài được cad 200' chỉ giúp với nhé.

Mình cũng dùng Win7 và cài Cad 2010 chạy ổn định rồi. Để thư thả mình sẽ upload file HD cài đặt Cad 2010 cho các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo