Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
bibiranro

Vẽ đường tròn tiếp xúc 2 đường thẳng và đi qua 1 điểm????

Các bài được khuyến nghị

huong259    351
1-Cách làm đó không sai.

2-Cách làm nhanh hơn thì mình và anh Hanhql đã trình bày ở trên.

3-Mình đưa ra cách này để ta thấy bản chất bài toán chỉ là scale 1 hình tròn bất kỳ tiếp xúc với 2 đường thẳng sao cho nó đi qua M.

4-Mình muốn nói không cần phải nhập tay độ dài của đoạn thẳng trong quickcalc mà dùng chức năng lấy độ dài trực tiếp bằng việc pick chọn trên hình,vì vậy sai số là không có(0,00000001).Thật sự cái này rất hữu ích trong 1 số trường hợp.

Cảm ơn anh rất nhiều vì anh đưa ra một ý tưởng hay về Scale đường tròn và chỉ ra một tính năng hay của quickcalc , Thú thực với anh bây giờ em mới biết, sẽ ứng dụng cho trường hợp khác.

Đối với trường hợp trong bài viết này, Scale với tham số R chính xác tuyệt đối hơn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
huong259    351
anh chị chỉ rõ cách làm cho em với!

Phải chăng anh muốn hỏi Scale với tham số R ? Anh gõ :Scale với tham số R thử xem có nhiều bài viết ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
coxuong89    30

thực ra em tự học CAD cách đây 2năm. 1 năm vừa qua mải chơi quá nên không học. giờ động vào quên hết rùi.hic...em đang mò lại cách scale voi tham số R! em còn bị rỗng hết kiến thức kết cấu bê tông cốt thép, nền móng, cơ kết cấu . huuuuuuuuuuuu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo