Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.

Các bài được khuyến nghị

Mong các bác giải thích giúp mình vấn đề này nhé:

Ở phần tính toán trục ý, vẽ biểu đồ mômen nhưng vẽ biểu đồ mômen xoắn (T) ra sao hả các bác .......trục của mình chỉ có trục vít hoặc bánh vít thôi.........thế nên chỉ có 1 lực tiếp tuyến với phương quay là Ft ...vậy thì vẽ biẻu đồ mômen xoắn sao đc hả các bác............?

Mong sớm nhận được trợ giúp nhé......cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ở phần tính toán trục ý, vẽ biểu đồ mômen nhưng vẽ biểu đồ mômen xoắn (T) ra sao hả các bác .......trục của mình chỉ có trục vít hoặc bánh vít thôi.........thế nên chỉ có 1 lực tiếp tuyến với phương quay là Ft ...vậy thì vẽ biẻu đồ mômen xoắn sao đc hả các bác............?

Đã gọi là trục quay thì kiểu gì cũng có mon men xoắn! Bạn lôi quyển sức bền vật liệu ra đọc, vẽ sơ đồ lực..vẽ biểu đồ nội lực, mon men xoắn. Bạn phải tự làm đây là bài tập đơn giản nhất trong các loại bài tập, không ai làm hộ bạn cả. Mọi người chỉ có thể góp ý khi anh bắt tay vào làm. Làm bài thi phải có lời giải, lời giải sai đúng thầy sẽ có lời phê, bạn không làm bài nộp giấy trắng thì................

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn thatngoc,

Bạn nên học lại đi nhé. Muốn vẽ được biểu đồ momen bạn phải xác định được các lực tác động lên trục. Trên trục bánh vít và trục vít mà bạn chỉ tìm thấy có mỗi một lực tác động lên trục là sai lắm lắm. Còn lực truyền của mô tơ (đối với trục vít) và lực kéo đĩa xích của bộ tryền xích (đối với bánh vít) bạn cất đi đâu nhỉ???.( Ấy là chưa kể đến các lực ma sát tại các ổ đỡ đó bạn ạ).

Xem ra cái sự học của bạn còn nhiều điều cần bổ túc hơn là cái đồ án này bạn ạ. Hãy chịu khó học lại cho tốt đã trước khi hoàn thành cái đồ án này. Hề hề hề...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đọc cái topic này thấy bất lực.chắc từ lâu rùi.

có lẽ cậu này fai bỏ ra vài củ để thuê làm đồ án.

Vớ vẩn đc giữ lại trg học năm nữa:lol::lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em đang làm đồ án môn học mà môn này em không hiểu mấy.tiên thể có bác thatngoc nên em cũng up bài của em luôn.mong cac bác giúp đỡ và chỉ giáo.thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em đang làm đồ án môn học mà môn này em không hiểu mấy.tiên thể có bác thatngoc nên em cũng up bài của em luôn.mong cac bác giúp đỡ và chỉ giáo.thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay