Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
taquocnam

Tách nhóm đối tượng theo màu

Các bài được khuyến nghị

taquocnam    0

em co 1 phai cap nước ma cao độ tự nhiên với cao độ ma em bấm đều cùng 1 layon ( chi co khác màu) lam sao để xuất cao độ tự nhiên thui dậy mấy bác( em thử xuất rùi nó dính luôn mấy cái cao độ bấm ) :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duckt06    4
em co 1 phai cap nước ma cao độ tự nhiên với cao độ ma em bấm đều cùng 1 layon ( chi co khác màu) lam sao để xuất cao độ tự nhiên thui dậy mấy bác( em thử xuất rùi nó dính luôn mấy cái cao độ bấm ) :cheers:

bạn dùng lệnh layiso kick vào đối tượng mà bạn muốn hiện ra ra đối tượng ko được chọn sẽ ẩn đi . nếu muốn hiện hết ra thì lại dùng lệnh layon .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
taquocnam    0
bạn dùng lệnh layiso kick vào đối tượng mà bạn muốn hiện ra ra đối tượng ko được chọn sẽ ẩn đi . nếu muốn hiện hết ra thì lại dùng lệnh layon .

em da noi la cung một lay ơ mà ( layiso la mất hết)

cao độ cung một lay ơ ma chỉ khác màu thui ( xanh, đỏ, tím, vàng) em chỉ muốn xuất cao độ màu vang thu, mong mất pro chỉ jùm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thuphong    18
em da noi la cung một lay ơ mà ( layiso la mất hết)

cao độ cung một lay ơ ma chỉ khác màu thui ( xanh, đỏ, tím, vàng) em chỉ muốn xuất cao độ màu vang thu, mong mất pro chỉ jùm

Bạn chịu khó tìm trong phần dowload ,mình nhớ đã đọc trong "viết lisp phần I" có 1 chương trình phù hợp với yêu cầu của Bạn, chương trình đó cho phép ẩn đi các màu mình lựa, bất kể đối tượng đó thuộc lớp nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
taquocnam    0
Bạn chịu khó tìm trong phần dowload ,mình nhớ đã đọc trong "viết lisp phần I" có 1 chương trình phù hợp với yêu cầu của Bạn, chương trình đó cho phép ẩn đi các màu mình lựa, bất kể đối tượng đó thuộc lớp nào

bác biết ở đâu kiếm dùm em cái tìm mỏi con mắt mà chả thấy viêtt lisp phan 1 dau ca

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
bác biết ở đâu kiếm dùm em cái tìm mỏi con mắt mà chả thấy viêtt lisp phan 1 dau ca

Chào bạn taquocnam,

Topic "Viết lisp theo yêu cầu [phần một]" nằm ở ngay trang đầu của diễn đàn, trong mục "Autolisp" nằm trước topic "Viết lisp theo yêu cầu [phần hai]".

Bạn vào đó có thể sẽ tìm thấy cái bạn cần. Tuy nhiên để sử dụng nó, bạn cũng cần phải hiểu tí chút và chỉnh sửa nó theo yêu cầu cụ thể của bạn.

Cái yêu cầu của bạn theo mình là có thể dùng lisp để xử lý. Nhưng để có thể viết được lisp thì bạn cần:

a/- post bài yêu cầu đúng vào topic Viết lisp theo yêu cầu.

b/- post một mẫu bản vẽ bạn cần xử lý với đầy đủ các thông tin cần thiết để xử lý.

c/- post một hình ảnh cái kết quả mà bạn muốn có

d/- chờ một thời gian để mọi người có thể giúp bạn, lâu mau tùy vào độ khó của yêu cầu và tùy vào sự nhiệt tâm của các thành viên.

Chúc bạn vui khi tham gia diễn đàn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy782006    1.372

Xem bài này xem!

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry52899

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo