Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
bkapro53

tiếp tuyến không liền trong cad

Các bài được khuyến nghị

bkapro53    1

cho em hỏi lát nhé.máy tính của em cài cad 2004.không hiểu sao mấy hôm nay em vẽ tiếp tuyến thì khi phóng to lên nó không liền được.bác nào biết thì giúp em với nhé.thanks các bác nhiều! :cheers: :cheers: :cheers::leluoi:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ngovinh    102
cho em hỏi lát nhé.máy tính của em cài cad 2004.không hiểu sao mấy hôm nay em vẽ tiếp tuyến thì khi phóng to lên nó không liền được.bác nào biết thì giúp em với nhé.thanks các bác nhiều! :cheers: :cheers: :cheers::leluoi:

Giả thiết vẽ tiếp tuyến giữa hai đường tròn bằng lệnh L. Nếu bạn thực hiện Shift +chuột phải chọn tangent để bắt điểm trên đường tròn thì chắc chắn đường thẳng sẽ tiếp tiếp xúc tại một điểm trên đường tròn.

Khi phóng to lên có thể nhìn thấy đường tròn và đường thẳng không dính vào nhau, không sao cả, khi in ra nó sẽ tiếp tuyến.

Muốn nhìn thấy nó liền bạn chọn View >> Regen thử xem?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bkapro53    1
Giả thiết vẽ tiếp tuyến giữa hai đường tròn bằng lệnh L. Nếu bạn thực hiện Shift +chuột phải chọn tangent để bắt điểm trên đường tròn thì chắc chắn đường thẳng sẽ tiếp tiếp xúc tại một điểm trên đường tròn.

Khi phóng to lên có thể nhìn thấy đường tròn và đường thẳng không dính vào nhau, không sao cả, khi in ra nó sẽ tiếp tuyến.

Muốn nhìn thấy nó liền bạn chọn View >> Regen thử xem?

không được bạn ạ.mình làm như bạn nói rồi nhưng vẫn không liền.mình cài lại cad rồi mà vẫn thế.khi kình dùng lệnh trim đi thì bắt buộc nó phải liền.nhưng nó không liền cho mới đau chứ.

mà mình hỏi luôn nhé,máy mình cài cad 2007 được nhưng không thể chạy được là sao.mình dùng win7.máy mình chip 2.8Ghz,ram 2Gb,card on 512.mong các bạn giúp đỡ! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Doan Van Ha    2.676

chú ấn lệnh làm mịn đường viewres, chọn max là 20000, kiểu gì cũng chạm

mấy cái này em làm hết rui.vẫn k dc.

khi zoom lên vẫn k chạm

@ducanh06: bạn có đặt viewres đến bao nhiêu thì nếu cứ zoom miết, sẽ có ngày không chạm!

@hieu192: chạm hay không chạm ở đây chỉ có ý nghĩa nhìn cho đẹp con mắt thôi, còn bản chất nó chạm là được rồi.

Chính vì vậy mà lệnh viewres đặt mặc định là 100 và lớn nhất là 20000. Muốn zoom cỡ nào cũng chạm thì giá trị của nó phải là "vô cùng".

Người ta không cho nó lớn đến "vô cùng" vì 1 lý do rất quan trọng, đó là tốc tộ xử lý bản vẽ.

Khi bản vẽ của bạn tương đối nặng, nếu bạn đưa giá trị tới 20000, bạn sẽ thấy tốc độ thao tác nó ì ạch thế nào!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo