Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
cuongnl

tỉ lệ và đơn vị bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

cuongnl    0

tôi có một bản vẽ đặt đơn vị là mét, vì vậy khi vẽ phải nhập kích thước giảm đi 1000 lần, ví dụ vẽ đoạn thẳng 10mm thì phải nhập là 0.01 rất bất tiện. tôi cũng đã đổi lại thành mm bằng lệnh units rồi save lại rồi nhưng vẫn không được. có cao nhân nào biết ko chỉ júp với, từng bứớc cụ thể càng tốt vì mình mới bước vào nghề. thanhks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tôi có một bản vẽ đặt đơn vị là mét, vì vậy khi vẽ phải nhập kích thước giảm đi 1000 lần, ví dụ vẽ đoạn thẳng 10mm thì phải nhập là 0.01 rất bất tiện. tôi cũng đã đổi lại thành mm bằng lệnh units rồi save lại rồi nhưng vẫn không được. có cao nhân nào biết ko chỉ júp với, từng bứớc cụ thể càng tốt vì mình mới bước vào nghề. thanhks

nếu là cần đổi định dạng đơn vị thì bạn vào Options /User Preferences/Insertion Scale chuyển nó sang dạnh mm la` 0k

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CDung_k47    36

Bạn đọc Topic này xem có giống trường hợp của bạn không:http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry88230

Bạn chịu khó tìm kiếm và đọc thêm phần ghi kích thước nhé :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haluke    36

Nếu bản vẽ trước của cậu không update được đơn vị đã chỉnh trong Option như cách của phamthanhtan thì cậu chơi kiểu này cho tớ: Scale bản vẽ lên 1 ngàn lần rồi dùng lệnh Units đặt lại về mm là xong.OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo