Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
baonghia

em hỏi về layout ạ

Các bài được khuyến nghị

emđang tìm hiểu về layout.nhưng khong biết làm thế nào để tạo tỷ lệ cho bản vẽ cả.hix.em đã xem một số đường dẫn của chúng ta nhưng không hiểu lắm. em không tìm thấy custom scale ở chỗ nào.hix.ai giúp em với :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn chon khung nhìn rồi vào properties hoac double click vào khung nhìn nó sẽ hiện ra cửa sổ properties vào misc vào standar...... custom kéo xuống sau đó bạn chọn tỷ lệ.

Chúc bạn thành c

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cam on ban.minh da tim thay rùi.bạn chomình hỏi thêm một chút.mình scale với tỉ lệ như thế thì làm sao biết bản vẽ của mình là đúng tỷ lệ khi mà mỗi lần mình zoom lên là thấy hình vẽ thay đổi về kích thước rùi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cam on ban.minh da tim thay rùi.bạn chomình hỏi thêm một chút.mình scale với tỉ lệ như thế thì làm sao biết bản vẽ của mình là đúng tỷ lệ khi mà mỗi lần mình zoom lên là thấy hình vẽ thay đổi về kích thước rùi.

Nếu muốn sau khi đóng mview ma zoom không thay đổi hình bạn hay khoá mview lại = cách

MV--->ock--->n

Command: mv MVIEW

Specify corner of viewport or

[ON/OFF/Fit/Shadeplot/Lock/Object/Polygonal/Restore/2/3/4] : l Viewport

View Locking [ON/OFF]: on

Select objects: Specify opposite corner: 1 found

:cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau khi chọn tỷ lệ trong standar... custom xong, cạnh cửa sổ ở trên có cửa sổ display lock chọn yes. Thế là bạn zomm thoải mái. Thử nhé. Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo