Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
truongchinh

Lý do hình tròn hay biến thành hình đa giác

Các bài được khuyến nghị

Gởi bà con trên diễn đàn

Mình không biết bản vẽ của mình bị lý do gì mà nhưng vị trí vẽ đường tròn giờ nó chuyển sang kiểu hiển thị là hình đa giác, nhìn rất khó chịu

Mong bà con giúp cho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Gởi bà con trên diễn đàn

Mình không biết bản vẽ của mình bị lý do gì mà nhưng vị trí vẽ đường tròn giờ nó chuyển sang kiểu hiển thị là hình đa giác, nhìn rất khó chịu

Mong bà con giúp cho

Bạn dùng lệnh Regen là ok. Đường tròn lại là đường tròn thôi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn dùng lệnh Regen là ok. Đường tròn lại là đường tròn thôi

Cảm ơn huyhuong rất nhiều, nhưng bạn có biết lý do vì sao dậy không, mình phải làm gì để không xãy ra tình trạng vậy với những bản vẽ khác không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn vào Options>display>display resolution>arc and circle smoothnees, tăng giá tri này lên. Lý do là tại độ độ phân giải (resolution) thôi

Mình đã đọc đâu đó lời khuyến cáo: không nên tăng giá trị đó lên nhiều, vì nếu bản vẽ có nhiều vòng tròn dung lượng sẽ tăng lên đáng kể. Nên dùng theo mặc định khi cài CAD, muốn tròn thì Regen lợi hơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã đọc đâu đó lời khuyến cáo: không nên tăng giá trị đó lên nhiều, vì nếu bản vẽ có nhiều vòng tròn dung lượng sẽ tăng lên đáng kể. Nên dùng theo mặc định khi cài CAD, muốn tròn thì Regen lợi hơn!

-Đúng rồi muợt hơn thì chiếm nhiều bộ nhớ hơn >> cái giá trị đó in cad max nhất là 20000

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo