Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
vothanhphong1972

Không ghi được kích thước được

Các bài được khuyến nghị

1-Mình không ghi kích thước được trong bản vẽ Isometric, mình phải làm thủ công như : Ghi kích thước bất kỳ sau đó explode ra rồi sửa lại Mtext rầt là lâu mặc dù đã chọn UCS là Top hay Bottom hay Left, Right…đủ thứ vẫn không được

2-Khi chọn tất cả bằng Quick Select ví dụ như Line, Color là Red thì sau khi Ok thì chọn lung tung không đúng yêu cầu ?

Nhờ anh em chỉ dùm, thanks a lot !

http://www.cadviet.com/upfiles/2/cadviet_7.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
coxuong89    30

bản vẽ của anh là bản vẽ 3D à??? anh học nghành gì vậy anh....nếu là vẽ hình chiếu trục đo thì em còn biết....anh bảo đó là bản vẽ isometric....theo em biết thì đó là hình chiếu trục đo vuông góc đều (isometric)....bản vẽ anh post len là bản 3D thì phải??? em cũng chì học trên lý thuyết thôi, chưa có kn thực tế... mong anh chị giúp đỡ......

hình vẽ của anh em có thể vẽ trong 2D bằng phương pháp vẽ hinh chiếu trục đo.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nguyen Hoanh    4.524
1-Mình không ghi kích thước được trong bản vẽ Isometric, mình phải làm thủ công như : Ghi kích thước bất kỳ sau đó explode ra rồi sửa lại Mtext rầt là lâu mặc dù đã chọn UCS là Top hay Bottom hay Left, Right…đủ thứ vẫn không được

2-Khi chọn tất cả bằng Quick Select ví dụ như Line, Color là Red thì sau khi Ok thì chọn lung tung không đúng yêu cầu ?

Nhờ anh em chỉ dùm, thanks a lot !

http://www.cadviet.com/upfiles/2/cadviet_7.dwg

1. Chưa hiểu khó khăn của bạn, mình vẫn ghi kích thước bình thường sau khi sử dụng lệnh UCS

2. chọn lung tung là sao bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Mình ghi kích thước ví dụ bên trái thì kích thước nằm bên phải hoặc muốn kích thước bên phải thì kích thước nằm có tí tẹo ở góc nào đó ! Mặc dù vào UC để chọn current là Left hay Right hay bất kỳ các mặt nào cũng không ra kích thước như ý mình muốn.

2. Còn khi mình muốn đổi đặc tính của lớp màu đỏ thôi thì sau khi chọn Object type là Line, Properties là Color, Value là Red. Sau cùng nhấn Ok thì bản vẽ sẽ bị chọn lung tung đủ thứ layer nào là màu trắng cũng bị chọn...v.v… chứ không phải chỉ Lớp màu đỏ được chọn! Bạn hiểu ý mình chứ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mrtiens    0
1. Mình ghi kích thước ví dụ bên trái thì kích thước nằm bên phải hoặc muốn kích thước bên phải thì kích thước nằm có tí tẹo ở góc nào đó ! Mặc dù vào UC để chọn current là Left hay Right hay bất kỳ các mặt nào cũng không ra kích thước như ý mình muốn.

2. Còn khi mình muốn đổi đặc tính của lớp màu đỏ thôi thì sau khi chọn Object type là Line, Properties là Color, Value là Red. Sau cùng nhấn Ok thì bản vẽ sẽ bị chọn lung tung đủ thứ layer nào là màu trắng cũng bị chọn...v.v… chứ không phải chỉ Lớp màu đỏ được chọn! Bạn hiểu ý mình chứ ?

mình muốn đặt câu hỏi mà ko biết làm thế nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ductaiutc    0

Pác vẽ isometric drawing piping mà chơi 3D thì làm sao mà dùng dc bác, ngay tên bản vẽ đã nói rõ : Isometric (2.5D) tức là thể hiện 3D trên 2D nôm na là vậy, còn về piping cần phải ngâm cứu nhiều, em cũng làm bên piping đây, các tiêu chuẩn nó ngặt lắm  :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo