Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kien089

loi not responding

Các bài được khuyến nghị

khi mình sử dụng lệnh bo hặch hach vật liệu trong cad thì máy của mình bị tình trạng đơ nguyên file cad mình dang sử dụng theo kiểu not responding và máy tốn cpu kinh

mình vừa thao tác rất nhiều dữ liệu trong đó nếu out rùi vào lại thì công cốc. rất mong mọi người chỉ bảo giúp mình,

cho mình hỏi thêm nhé cad ko có autuback như 3ds max phải ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

khi mình sử dụng lệnh bo hặch hach vật liệu trong cad thì máy của mình bị tình trạng đơ nguyên file cad mình dang sử dụng theo kiểu not responding và máy tốn cpu kinh

mình vừa thao tác rất nhiều dữ liệu trong đó nếu out rùi vào lại thì công cốc. rất mong mọi người chỉ bảo giúp mình,

ACAD có file autoback mà bạn, bạn gõ lệnh OP trong thẻ Open and Save, nhìn vào ô Create backup copy with each save nếu có dấu tích chọn thì là ACAD của bạn có để lưu file autoback (chú ý phía trên là mặc định khoảng cách giữa 2 lần tự save của máy).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhiều khả năng là cấu hình máy tính của bạn chưa đáp ứng được yêu cầu của AutoDesk. Hãy nghĩ tới việc nâng cấp RAM hoặc VGA.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhiều khả năng là cấu hình máy tính của bạn chưa đáp ứng được yêu cầu của AutoDesk. Hãy nghĩ tới việc nâng cấp RAM hoặc VGA.

thank mọi người. mình cũng đã tìm đc autoback rùi

cấu hình mình nghĩ cũng đủ dùng cho cad 2007 intel® core2 Duo Cpu E8400, 3G .ram 1G

chắc do ko tuong thich nên nó dị ứng với mấy lệnh bo, hacth vat lieu. :

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi cũng bị như bạn kien089, sau khi save as bản vẽ cho cad 2007, hí hửng mở file thì máy treo luôn cad.

nếu file đó bạn chỉ để đọc mà không edit gì trên đó thì bạn save bằng đuôi .dxf là mở bình thường.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ai giúp đỡ em với. em chạy cad 2007, mở mới hay mở file có sẵn tầm 100Kb đều bị lỗi "not responding" nếu nhấn vào là bị out ra và chương trình đóng luôn, trước kia chạy bình thường, mở file cực nhanh, em đã cài lại win và autocad mà vẫn không hết. giúp em với, cảm ơn mọi ng nhiều.

cấu hình máy

core i 5

ram 4 Gb

card  NVIDIA 2Gb

win 8 pro

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay