Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dangtrung86

Vẽ đưòng tròn kín bằng lệnh POLYGON như thế nào?

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người mình là thành viên mới.Có vấn đề muốn hỏi các pro.Xin hỏi làm sao vẽ được đường tròn kín bằng lệnh POLYGON.Lúc trước mình đã vẽ đưọc 1 lần nhưng làm lại mãi ko được.Ai biết chỉ cho mình với.Thanks!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào mọi người mình là thành viên mới.Có vấn đề muốn hỏi các pro.Xin hỏi làm sao vẽ được đường tròn kín bằng lệnh POLYGON.Lúc trước mình đã vẽ đưọc 1 lần nhưng làm lại mãi ko được.Ai biết chỉ cho mình với.Thanks!!!

Polygon là vẽ đa giác, đường tròn thì dùng circle chứ sao lại làm vậy???? :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Polygon là vẽ đa giác, đường tròn thì dùng circle chứ sao lại làm vậy???? :D

Mình muốn dùng wipeout cho đường tròn đó.Vẽ đường tròn bằng circle ko xài được wipeout

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình muốn dùng wipeout cho đường tròn đó.Vẽ đường tròn bằng circle ko xài được wipeout

Đường tròn không sử dụng được lệnh Wipeout và các Polyline không kín cũng không sử dụng được lệnh Wipeout và Polyline mà trên đó có phân đoạn Arc thì cũng không sử dụng được lệnh Wipeout

@dangtrung86 : Bạn cứ vẽ POLYGON Với góc chắn ở cung là 1 độ tương ứng với đa giác có 360 đoạn thì sẽ gần như tương đương với đường tròn rồi.

Bạn đọc thêm bài viết này nhé :

Bài viết số 13

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đường tròn không sử dụng được lệnh Wipeout và các Polyline không kín cũng không sử dụng được lệnh Wipeout và Polyline mà trên đó có phân đoạn Arc thì cũng không sử dụng được lệnh Wipeout

@dangtrung86 : Bạn cứ vẽ POLYGON Với góc chắn ở cung là 1 độ tương ứng với đa giác có 360 đoạn thì sẽ gần như tương đương với đường tròn rồi.

Bạn đọc thêm bài viết này nhé :

Bài viết số 13

Cảm ơn Mod nhé.bài viết bổ ích thật.Mình làm được rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lệnh polygon như đã biết là dùng để vẽ đa giác nôi+ngoại tiếp.đường tròn là tập hợp vô số đường thẳng mà thành.bạn thử vẽ với số cạnh =1024 ( max ) xem sao,, theo mình nghĩ là vẽ như vậy..có ý j hay pmm mình nha.Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo