Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
hien.nguyenquoc

tại sao bản vẽ ở Cad lại xuất hiện những điểm chấm ở chỗ mà mình định vẽ

Các bài được khuyến nghị

Hi các bạn:

Cho mình hỏi tại sao với bản vẽ ở Cad 2007 lại xuất hiện những điểm chấm ở bất cứ chỗ nào mà mình định vẽ (với những bản vẽ sẵn có). Làm sao để làm mất điểm chấm này.

Thân,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

các anh ơi! cho em hỏi

em mới bắt đầu học cad nên muốn làm thật kĩ cái bắt đầu.em vẽ cái khung bản vẽ ây.đầu tiên em vẽ em gõ lệnh rec rồi điền tọa độ điểm thứ nhất là 0,0 ent.sau đó em điềm tọa độ điểm thứ 2 là 297,210 ent.đc cái giấy A4 rồi em vẽ đường bao quanh bản vẽ ấy em gõ rec 25,5 ent sau đấy gõ tiếp 292,205.lúc em dùng cad 210 ở trên trường dung cad 2004 thì ok ngon cả nhưng khi về nhà dùng bản cad 2007 thì cái đường bao quanh bản vẽ mà em vẽ thì nó lùi ra bên ngoài so với tờ giấy là 20mm.ai biết chỉ giúp em cái.hay là cad em bị lỗi hay cần chỉnh cái j ko ạ!!! thanks nếu biết thì pm vào YH langtuchontinhtruong5 cho em cái nhe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hi các bạn:

Cho mình hỏi tại sao với bản vẽ ở Cad 2007 lại xuất hiện những điểm chấm ở bất cứ chỗ nào mà mình định vẽ (với những bản vẽ sẵn có). Làm sao để làm mất điểm chấm này.

Thân,

Theo ý bạn diễn đạt thì mình hiểu đây là chế độ blipmode.

Bạn gõ blipmode và chọn Off là sẽ mất.

các anh ơi! cho em hỏi

em mới bắt đầu học cad nên muốn làm thật kĩ cái bắt đầu.em vẽ cái khung bản vẽ ây.đầu tiên em vẽ em gõ lệnh rec rồi điền tọa độ điểm thứ nhất là 0,0 ent.sau đó em điềm tọa độ điểm thứ 2 là 297,210 ent.đc cái giấy A4 rồi em vẽ đường bao quanh bản vẽ ấy em gõ rec 25,5 ent sau đấy gõ tiếp 292,205.lúc em dùng cad 210 ở trên trường dung cad 2004 thì ok ngon cả nhưng khi về nhà dùng bản cad 2007 thì cái đường bao quanh bản vẽ mà em vẽ thì nó lùi ra bên ngoài so với tờ giấy là 20mm.ai biết chỉ giúp em cái.hay là cad em bị lỗi hay cần chỉnh cái j ko ạ!!! thanks nếu biết thì pm vào YH langtuchontinhtruong5 cho em cái nhe

Bạn nên có hình minh họa hay file mô tả, và vẽ hình chữ nhật bao ngoài mình thường dùng lệnh Offset (O), nhập giá trị là 5 chứ ít khi dùng thêm lệnh rectang.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo ý bạn diễn đạt thì mình hiểu đây là chế độ blipmode.

Bạn gõ blipmode và chọn Off là sẽ mất.

Bạn nên có hình minh họa hay file mô tả, và vẽ hình chữ nhật bao ngoài mình thường dùng lệnh Offset (O), nhập giá trị là 5 chứ ít khi dùng thêm lệnh rectang.

SVba1608:

Mình đã thử lệnh này rồi nhưng mà không hết bạn ạ. Những cái chấm này giống như đám mây hình chữ nhật hiển thị trên bản vẽ. Tự nhiên nó hiện lên thế trên cửa sổ model (thông thường màn hình nó là một màu đen hoàn toàn). À! Cho mình hỏi luôn làm thế nào để kéo dài cái "râu" của con trỏ chuột vậy. Hihi.

Thân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
SVba1608:

Mình đã thử lệnh này rồi nhưng mà không hết bạn ạ. Những cái chấm này giống như đám mây hình chữ nhật hiển thị trên bản vẽ. Tự nhiên nó hiện lên thế trên cửa sổ model (thông thường màn hình nó là một màu đen hoàn toàn). À! Cho mình hỏi luôn làm thế nào để kéo dài cái "râu" của con trỏ chuột vậy. Hihi.

Thân

Vậy thì là lưới tọa độ Grid, bạn nhấn F7 xem sao.

Nếu bạn muốn kéo dài sợi dây tóc trỏ chuột thì gõ OP, chọn thẻ Display, kéo thanh chạy trong ô Crosshair => Apply => Ok là được.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy thì là lưới tọa độ Grid, bạn nhấn F7 xem sao.

Nếu bạn muốn kéo dài sợi dây tóc trỏ chuột thì gõ OP, chọn thẻ Display, kéo thanh chạy trong ô Crosshair => Apply => Ok là được.

Svba1608:

Cám ơn bạn nha. Dc rồi.

Thân.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay