Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nhukhiem2311

muốn đo kích thước lẻ với kích thước chẵn trong cùng một bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

em muốn đo kích thước lẻ với kích thước chẵn trong cùng một bản vẽ thì làm thế nào ? mà ko phải chỉnh thủ công.nghĩa là mỗi lần đo kích thước lẻ minh lại phải chuyển sang Dimstyle khác .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bachngoctung    11
em muốn đo kích thước lẻ với kích thước chẵn trong cùng một bản vẽ thì làm thế nào ? mà ko phải chỉnh thủ công.nghĩa là mỗi lần đo kích thước lẻ minh lại phải chuyển sang Dimstyle khác .

-Ý bạn hỏi loằng ngoằng quá , mình tạm hiểu là như này . Kích thước lẻ mà bạn nói đến ở đây là kích thước mà bạn đo tạm thời để đưa ra phương án thiết kế nên ko muốn điền ra vì mất công phải xóa đi và phải thay đổi kiểu dim. Vậy thì bạn hãy dùng lệnh DI lệnh này để đo kc trong cad. Nếu sau khi đo mà ko thấy kết quả thì kéo thanh command rộng ra hoạc nhấn F2 nhé >>> hy vọng đúng ý bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-Ý bạn hỏi loằng ngoằng quá , mình tạm hiểu là như này . Kích thước lẻ mà bạn nói đến ở đây là kích thước mà bạn đo tạm thời để đưa ra phương án thiết kế nên ko muốn điền ra vì mất công phải xóa đi và phải thay đổi kiểu dim. Vậy thì bạn hãy dùng lệnh DI lệnh này để đo kc trong cad. Nếu sau khi đo mà ko thấy kết quả thì kéo thanh command rộng ra hoạc nhấn F2 nhé >>> hy vọng đúng ý bạn

Bạn trả lời không đúng ý của câu hỏi rồi. Mình xin diễn giải lại câu hỏi như thế này: Khi mình đo kích thước của một đối tượng thường là để chẵn VD: 2300, 1200, nhưng có một số đối tượng cần độ chính xác cao phải để lẻ VD: 2500.5, 1400.5 chẳng hạn thì phải làm thế nào (vẫn cùng một dim với kích thước chẵn). Thỉnh thoảng mình cũng phải đo như vậy mà không biết phải làm thế nào nên dùng lệnh ed thôi ( ko được chuyên nghiệp lắm). Có ai biết không trả lời hộ bọn mình với?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phiphi-    175

1. Chọn các kích thước muốn chỉnh.

2. Right click, chọn PRECISION, chọn kiểu bạn cần.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oizdoi_oi    451

bạn vào Dimstyle rồi dùng 2 động tác sau thử xem

như hình vẽ sau:

chú ý pick vào trailing để khi dim kích thước chẵn nó sẽ ko hiện thêm số 0 đằng sau OK

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang    342

Trong hộp thọại dimension style chọn Primary Units -> chọn mấy ô Leading và Traling là xong ko cần nhiều loại Dim đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoanghaiyp    244

Bạn không cần phải chuyển sang Dim khác : Click chuột vào kích thước cần hiệu chỉnh >> ấn chuột phải >>>> chọn Precis

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo