Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
mauhv

Lỗi khi mở file CAD "Drawing file is not valid"

Các bài được khuyến nghị

mauhv    3

Khi mở 1 File CAD bình thường thì có một thông báo: Autocad Message "Drawing file is not valid ".

em khong tìm ra cách nào để mở file CAD ra được. Pác nào đã gặp và chữa được thì mách cho em với,

Cám ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
code_matter    0
Khi mở 1 File CAD bình thường thì có một thông báo: Autocad Message "Drawing file is not valid ".

em khong tìm ra cách nào để mở file CAD ra được. Pác nào đã gặp và chữa được thì mách cho em với,

Cám ơn nhiều.

File Cad bạn mổ được đúng bội phần mềm Cad có phiên bản mới ( 2008 ) , nên mày bán cái Cad phiên bản cũ ( 2006 ) nên nó không nhận được . Bạn đúng mày có cái Cad 2008 roi save lai , chon Cad 2004 thì sẽ dụng được ở mấy bạn .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mauhv    3

File Cad bạn mổ được đúng bội phần mềm Cad có phiên bản mới ( 2008 ) , nên mày bán cái Cad phiên bản cũ ( 2006 ) nên nó không nhận được . Bạn đúng mày có cái Cad 2008 roi save lai , chon Cad 2004 thì sẽ dụng được ở mấy bạn .

[/quote Cám ơn Code_matter nhiều nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mauhv    3
Có thể là do bạn đặt tên bản vẽ là tiếng Việt. Thử đổi tên bản vẽ sang tiếng Việt không dầu xem sao.

File CAD của mình lấy tên không dấu rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lephanhuy    10
File CAD của mình lấy tên không dấu rồi

Bạn save as lại nhưng nhớ là đừng đổi tên khác chỉ chọn thư mục khác để lưu thôi, bạn thử lại xem có được ko nhé?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xoay195    0

có bác nào biết giúp em cái.Tối hôm trước làm đồ án em vẫn vẽ bình thường,sáng hôm sau dậy tự nhiên nó báo không mở được nhưu trường họp của bác ấy.của em cái file bank vãn còn.có ai biêt giúp e cái..cám ơn nhiều.

http://www.4shared.com/file/ysfjuswH/BV_THI_CONG.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nghĩ cách nhanh nhất là bạn nên lấy bản vẽ trước đấy gần nhất mà còn mở được vẽ lại thôi nếu phần bị mất không nhiều chứ không có cách nào sửa được đâu, bv của bạn bị lỗi rồi, có một vài cách sửa mà trên diễn đàn đã để cập đến (bạn sử dụng chức năng tìm kiếm để tìm hiểu) nhưng cũng khó khăn lắm. Khi làm đồ án bạn nên cẩn thận không bị hỏng, mất dữ liệu. Tốt nhất khi làm được đến đâu bạn nên có bản lưu ra ngoài.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trangle    0

e dùng cad 2008 mà vẫn bị mắc lỗi trên khi mở 1 số bản vẽ down từ forum về (1số thì mở đc bình thường). ai biêt chỉ júp e với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nghiautc    18

Trường hợp này chỉ đúng do dùng cad đời cũ hơn.Nhưng mình gặp nhiều trường hợp bản vẽ không mở được không phải do cad mình đang dùng đời thấp

khi nhấn Open thì vẫn thấy hình ảnh của bản vẽ nhưng không mở được.Cũng không Recover được.<mình không có các đuôi khôi phục như .bak hay .ac ...)

Autocad Message "Drawing file is not valid "

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xem giúp mình file này nhé , mình copy từ máy khác sang , khi mở thì báo lỗi drawing is not valid , mình có copy lại và vẫn bị như vậy , có cách nào khắc phục lỗi này không :(

http://www.mediafire.com/download/0j920e57fahyh07/DCCD1201B-Slab.V02.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay