Đến nội dung

Hình ảnh

thoát nước mưa

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 tacamnho

tacamnho

biết zoom

• 10 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 15 April 2010 - 06:09 PM

Em chào các anh chị trên diễn đàn
Em đang làm đồ án tốt nghiệp thoát nước cho thị xã Tam Điệp tỉnh Ninh Bình
Mà em có một số vướng mắc sau
Địa hình của thị xã xuôi về một phía thuận tiện cho thoát nước mưa.Thoát nước mưa thì có thể đùng cống hộp cống tròn hay mương đều được.Nhưng hiện nay thì người ta thường dùng loại nào để thoát nước mưa.Trong khu đô thị thì em có nên làm mương thoát nươc mưa không ạ.Cô hướng dẫn thì bảo em phải làm mương thoát nước mưa mà em e rằng trong khu đô thị thì ít dùng mương( thường thì khu công nghiệp họ mới dùng phải ko ạ)
Nếu dùng bằng mương thì anh chị nào có thể chỉ cho em cách tính thuỷ lực mương thoát nước mưa và xuất bản vẽ trắc dọc nước mưa bằng mương
Mong các anh chị trả lời sớm giùm em với nha.Nếu có tài liệu gì liên quan
Đồ án em e là khó qua nổi qua.mọi nguwoif giúp em với
chúc vui vẻ!!!!!!!!!!!
  • 0

#2 thuycoc

thuycoc

Chưa sử dụng CAD

• 2 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 24 April 2010 - 10:38 AM

Địa hình của thị xã xuôi về một phía thuận tiện cho thoát nước mưa.Thoát nước mưa thì có thể đùng cống hộp cống tròn hay mương đều được.Nhưng hiện nay thì người ta thường dùng loại nào để thoát nước mưa.Trong khu đô thị thì em có nên làm mương thoát nươc mưa không ạ.Cô hướng dẫn thì bảo em phải làm mương thoát nước mưa mà em e rằng trong khu đô thị thì ít dùng mương( thường thì khu công nghiệp họ mới dùng phải ko ạ)
Nếu dùng bằng mương thì anh chị nào có thể chỉ cho em cách tính thuỷ lực mương thoát nước mưa và xuất bản vẽ trắc dọc nước mưa bằng mương
Đồ án em e là khó qua nổi qua.mọi nguwoif giúp em vó
chúc vui vẻ!!!!!!!!!!!

tớ là dân Tam Điệp đây, chắc bạn chưa đến Tam Điệp bao giờ đúng không?? Tam Điệp là vùng bán sơn địa nhiều đồi núi, địa hình dốc nên cũng khá thuận tiện cho việc thoát nước mưa. Nhìn chung là hệ thống thoát nước rất tốt, hiếm khi xảy ra hiện tượng ngập lụt, chỉ có mỗi 1 cái không tốt đó là hệ thống cống này hầu hết đổ ra sông, hồ xung quanh gây ô nhiễm. Tam Điệp có 5 phường và 4 xã, theo như tớ quan sát thấy thì ở hầu hết các phường và xã thị hệ thống thoát nước là dùng cống hộp, được xây dựng cũng khá lâu rồi, một số xã phía ngoài sản xuất nông nghiệp trồng lúa và trồng cây ăn quả, cây hằng năm như dứa, lạc tiên, vải,...có hệ thống mương để thoát nuớc .hi, đây là những gì tớ biết, còn cách tính thuỷ lực mương thoát nước thì tớ chịu, không phải dân chuyên mà!
  • 0

#3 HoangSon614

HoangSon614

biết lệnh properties

• 254 Bài viết
Điểm đánh giá: 66 (tàm tạm)

Đã gửi 24 April 2010 - 01:01 PM

Đồ án em e là khó qua nổi qua.mọi nguwoif giúp em với
chúc vui vẻ!!!!!!!!!!!

Bạn sử dụng cái này xem sao
Link: http://www.mediafire.com/?tev2mqmdjwi
  • 0
-~-~-~-~-~-~-~-~-~-~-~-~-~-~
Hôm qua là sự học hỏi nhận được sau 1 ngày
Ngày mai là sự bí ẩn mà chúng ta sẽ khám phá

------------------------------------------
http://www.tailieukythuat.com