Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  

không thiết lập được đường dim

Các bài được khuyến nghị

e vào hộp thoại dimension style maneger --> modify chỉnh các thông số nhưng khi dim thì số trên đường dim quá nhỏ. trong text thì text hight ko đưa con trỏ vào dc vì vậy ko thể chỉnh. còn trong symboy and arrow thì e đã cho text hight lớn hết cỡ mà chữ trên đường dim vẫn quá nhỏ. ai biết chỉ jùm e với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
e vào hộp thoại dimension style maneger --> modify chỉnh các thông số nhưng khi dim thì số trên đường dim quá nhỏ. trong text thì text hight ko đưa con trỏ vào dc vì vậy ko thể chỉnh. còn trong symboy and arrow thì e đã cho text hight lớn hết cỡ mà chữ trên đường dim vẫn quá nhỏ. ai biết chỉ jùm e với!

Bây giờ ban vào lại dimension style maneger--> modify --> text.Bên cạnh text style có dấu 3 chấm bạn nhấp vào đó.Bạn vào Height, bạn chọn mặc định là 0.Sau đó bạn ra ngoài text hight chọn lại chiều cao chữ là được.

Còn cách nữa là bạn ấn lệnh St hiện ra bảng chọn chữ bạn làm lại quá trình như trên là được.(Bên cạnh text style có dấu 3 chấm bạn nhấp vào đó.Bạn vào Height, bạn chọn mặc định là 0.Sau đó bạn ra ngoài text hight chọn lại chiều cao chữ là được).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình đã làm theo hướng dẫn của bạn mà vẫn ko dc. vẫn ko thể chỉnh sửa chiều cao chữ trong text của hộp thoại. có cách j khác ko júp mình với!

Up bản vẽ lên đi bạn ơi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn vẫn chưa sửa được à.Bạn gửi cho mình bản vẽ nhé.Mình thường sửa lỗi kiểu vậy.Bạn gửi vào email cho mình nhé.ducthanh1982@gmail.com.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.mediafire.com/?4tintnmjnzj

Đường màu xanh lá cây thẫm bên tay fải là đường dim.lúc này còn không nhìn thấy số. mình sang bản vẽ khác thì vẫn chỉnh chiều cao chữ dc và dim binh thường chỉ trong bản vẽ này ko chỉnh số dc vì hight text trong fần text của hộp thoại modify dimension ko hiện lên,nó bị mờ nên ko thể đưa con trỏ vào dc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
http://www.mediafire.com/?4tintnmjnzj

Đường màu xanh lá cây thẫm bên tay fải là đường dim.lúc này còn không nhìn thấy số. mình sang bản vẽ khác thì vẫn chỉnh chiều cao chữ dc và dim binh thường chỉ trong bản vẽ này ko chỉnh số dc vì hight text trong fần text của hộp thoại modify dimension ko hiện lên,nó bị mờ nên ko thể đưa con trỏ vào dc.

Bạn cần phải nghiên cứu thêm về cách đặt dim.. style trên diễn đàn ; bạn gõ tìm kiếm dim sẽ cho ra 1 lô các bài viết. Bản vẽ của bạn không có gì sai do bạn chưa biết cách hiệu chỉnh dim mà thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn cần phải nghiên cứu thêm về cách đặt dim.. style trên diễn đàn ; bạn gõ tìm kiếm dim sẽ cho ra 1 lô các bài viết. Bản vẽ của bạn không có gì sai do bạn chưa biết cách hiệu chỉnh dim mà thôi

các bản vẽ khác mình đều dim dc chỉ riêng bản vẽ này ko,bạn xem lại hộp thoại dimension trong bản vẽ mình post lên júp mình nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chiều cao chữ trong bản vẽ xây dựng thường dùng là 250 - 300.

Một điều mà bạn nên chú ý nữa là : khi bạn thiết lập một kiểu chữ thì phần chiều cao chữ bạn để về giá trị mặc định (=0).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo