Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
duygiang

Lỗi lệnh wipeout trong Autocad

Các bài được khuyến nghị

meohoang    342
mình dùng lệnh wipeout để in bình đồ. nhưng khi in ra thì vẫn có đường đồng mức. mọi người thử xem giúp mình cái này nhé.

đây là bản vẽ của mình.

http://www.mediafire.com/?mizof1t5mzn

Bạn cần thao tác:

1-Dùng lệnh group tạo các loại đường cần thể hiện + đối tượng raster image mà bạn tạo ra

2-Dùng lệnh draw order để xếp nhóm vừa lập theo kiểu send to font là xong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duygiang    0
Bạn cần thao tác:

1-Dùng lệnh group tạo các loại đường cần thể hiện + đối tượng raster image mà bạn tạo ra

2-Dùng lệnh draw order để xếp nhóm vừa lập theo kiểu send to font là xong

Trước tiên xin cảm ơn bạn đã quan tâm. Vấn đề của mình là những đường mình không muốn hiển thị, nhưng khi in nó vẫn hiện lên. Mình dùng wipeout khi vẽ thì nó che được. Nhưng cứ in là lại không che được dì cả. Thế mới điên chứ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang    342
Trước tiên xin cảm ơn bạn đã quan tâm. Vấn đề của mình là những đường mình không muốn hiển thị, nhưng khi in nó vẫn hiện lên. Mình dùng wipeout khi vẽ thì nó che được. Nhưng cứ in là lại không che được dì cả. Thế mới điên chứ.

Thế thì bạn phải kiểm tra là lớp mà bạn dùng để vẽ wipeout đó có bị cản ko cho in ko; hoặc lớp đó đang bị đông cứng (thaw) thì nó cũng ko in. Các trường hợp này đều không che được các vùng cần che mặc dù vẫn thấy nó che trên màn hình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duygiang    0
Thế thì bạn phải kiểm tra là lớp mà bạn dùng để vẽ wipeout đó có bị cản ko cho in ko; hoặc lớp đó đang bị đông cứng (thaw) thì nó cũng ko in. Các trường hợp này đều không che được các vùng cần che mặc dù vẫn thấy nó che trên màn hình

Mình đã kiểm tra hết những vấn đề đó. Cái đó thì mình gặp rồi. Còn với bản vẽ này bạn thử down về và in thử, bạn sẽ hiểu vấn đề của mình. Thanks :cheers:

http://www.mediafire.com/?xluycg84cb0uey4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo