Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo
- - - - -

Khong thay doi duoc kich thuoc Text trong Dim

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 chaudinhphuc

chaudinhphuc

biết lệnh mirror

Danh tiếng: 12 (tàm tạm)

Gửi vào 07 May 2010 - 09:00 AM

Em xin phép hỏi các anh, em đặt kích thước Text trong Formart Dim Style la 5000 (height là 5000), nhưng bây giờ em thay đổi xuống là 3000 th́ làm như thế nào. Em đă chỉnh trong Modyfi nhưng không được, đồng thời cũng đă chọn các Text và bấm Ctrl+1 để thay đổi các thông số mà vẫn không được. Mong các anh chỉ giáo.
Em cảm ơn nhiều.
  • 0

#2 oizdoi_oi

oizdoi_oi

biết dimlinear

Danh tiếng: 447 (tốt)

Gửi vào 07 May 2010 - 09:19 AM

Em xin phép hỏi các anh, em đặt kích thước Text trong Formart Dim Style la 5000 (height là 5000), nhưng bây giờ em thay đổi xuống là 3000 th́ làm như thế nào. Em đă chỉnh trong Modyfi nhưng không được, đồng thời cũng đă chọn các Text và bấm Ctrl+1 để thay đổi các thông số mà vẫn không được. Mong các anh chỉ giáo.
Em cảm ơn nhiều.

có thể trong style bạn đă đặt là 5000 rồi , bạn gơ lệnh ST để kiểm tra cái style mà bạn dùng trong DIM xem la` style nào
chọn rồi thử cho height lại =0
sau đó sang DIMSTYLE chỉnh xem có được ko
c̣n ko được bạn UP bản vẽ lên diễn đàn OK
  • 0
KTS không bao giờ chết đói...mà chỉ đói đến lúc chết!

#3 meohoang

meohoang

biết lệnh adcenter

Danh tiếng: 336 (khá)

Gửi vào 07 May 2010 - 10:06 AM

Em cảm ơn nhiều.

Trong Dim style có nút chọn bên cạnh Text style ... chọn vô sẽ về text style chọn lại chiều cao text = 0 , sau đó về Dim style sẽ chọn được chiều cao thay đổi tùy theo loại dim style xác lập
  • 0