Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lamtecco2

Đọc và chỉnh sửa CUIX

Các bài được khuyến nghị

lamtecco2    856

Từ Acad 2010 chúng ta đã biết đến CUIX thay thế cho CUI ,MNU,MNS của các phiên bản trước , bình thường ta không thể dùng các chương trình soạn thảo để đọc và chỉnh sửa chúng vậy làm thế nào nhỉ ?

Thực chất các file CUIX là các định dạng nén chỉ có điều nó không nén theo các định dạng thông thường như chúng ta thường thấy là rar,zip...

Vì vậy để đọc và chỉnh sủa các file này chỉ cần bạn đổi đuôi CUIX thành *.zip rồi dùng bất kỳ chương trình nào có thể đọc nội dung của file nén này như Total commander,Windows Explorer ,Winrar,Winzip... để đọc và chỉnh sửa chúng.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
meohoang    342
Từ Acad 2010 chúng ta đã biết đến CUIX thay thế cho CUI ,MNU,MNS của các phiên bản trước , bình thường ta không thể dùng các chương trình soạn thảo để đọc và chỉnh sửa chúng vậy làm thế nào nhỉ ?

Thực chất các file CUIX là các định dạng nén chỉ có điều nó không nén theo các định dạng thông thường như chúng ta thường thấy là rar,zip...

Vì vậy để đọc và chỉnh sủa các file này chỉ cần bạn đổi đuôi CUIX thành *.zip rồi dùng bất kỳ chương trình nào có thể đọc nội dung của file nén này như Total commander,Windows Explorer ,Winrar,Winzip... để đọc và chỉnh sửa chúng.

Cám ơn mình định post kinh nghiệm này lên nhưng bạn đã làm thay rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy782006    1.372

Cái bộ tiện ích của mình ấy mà dùng MNS nhưng vẩn chạy được trên cad2010 ầm ầm các bác ạ (mình dùng giao diện acad classic). Nó tự dịch ra thôi mình không cần quan

tâm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hdg2318    31

cài CAD2010 mà lại đi dùng chế độ Classic sao?

bạn có thể dung lệnh "CUI" để chuyển các tiện ích đã được các bạn tạo với các phiên bản trước sang cho CAD2010.

:rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cài CAD2010 mà lại đi dùng chế độ Classic sao?

bạn có thể dung lệnh "CUI" để chuyển các tiện ích đã được các bạn tạo với các phiên bản trước sang cho CAD2010.

:rolleyes:

Mình dùng cad 2010 vẫn dùng chế độ classic nè, cũng không biết các chế độ khác như thế nào nữa, vẫn dùng từ 2004. Cho mình hỏi các chế độ nó có điểm gì hay vậy. Mình chỉ dùng vẽ cad 2D thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo