Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
DaiBang

In bản vẽ trong AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

Em đang xài CAD 2007, nhưng khi xuất ra in thì luôn có đính kèm đường dẫn của file đó ở dưới khung bản vẽ.

Anh em ai biết cách khắc phục thì chỉ em với. Chân thành cảm ơn.

Nếu nó là Att block thì bạn nhấp đúp và/hoặc bấm chuột phải vào nó. Chọn Insert field để vào bảng Field. Sau đó tìm đến mục Filename (trong mục Fieldname) và xóa hết, chỉ đánh dấu vào Filename only nếu bạn không muốn xuất hiện đường dẫn.

Nếu nó là Mtext thì bạn nhấp vào ký hiệu Insert field ở phía trên và làm tương tự

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào các cao thu Cad mình vừa vẽ các chi tiết máy bằng 3D. mình chọn chế độ hiển thỉ Hidden để in.nhưng các lưới của những mặt cong (hình trụ)vẫn còn thể hiện vậy mình làm thế nào, hay định biến gì để ẩn những đường đó thank nhìu!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các cao thu Cad mình vừa vẽ các chi tiết máy bằng 3D. mình chọn chế độ hiển thỉ Hidden để in.nhưng các lưới của những mặt cong (hình trụ)vẫn còn thể hiện vậy mình làm thế nào, hay định biến gì để ẩn những đường đó thank nhìu!!!!

Cad đời mấy ??? 2008 thì chọn khá phức tạp nhưng chọn được thì hình in ra khá đẹp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn xuất phai cad .dwg thành phai cad .dxf, rồi tắt đi mở lại phai .dxf, nếu không mở được do nó nặng thì xuất từng phần chia nhỏ ra, mở phai .dxf thế là in được thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy có người in được bản vẽ ra Pdf, có thể copy vào các máy không cài ACAD rất tiện.

Mình đang dùng máy in ảo để in ra files .PDF cũng rất tiện

Máy in này có tên là: PrimoPDF

Bạn vào trang: http://www.primopdf.com

Mà tải về chỉ hơn chục Mb thôi và nó cho dùng miễn phí nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy có người in được bản vẽ ra Pdf, có thể copy vào các máy không cài ACAD rất tiện.

Mình đang dùng máy in ảo để in ra files .PDF cũng rất tiện

Máy in này có tên là: PrimoPDF

Bạn vào trang: http://www.primopdf.com

Mà tải về chỉ hơn chục Mb thôi và nó cho dùng miễn phí nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dạ, iem không dùng CAD2007 nên không có cái máy in ảo nào xuất trực tiếp sang PDF.

Bác biết thì hướng dẫn em với CAD2006 đi.

Dùng cái này có thể xuất ra file .PDF với mọi loại tài liệu chứ không riêng CAD đâu: http://www.primopdf.com/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dạ thế các bác cho em hỏi có cách nào in hàng loạt không ạ?ví dụ là in hết các bản vẽ trong một file hay là in tất cả các layout trong bản vẽ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
De ẹt, xai lệnh texttofront , la đưa text + Dim lên trên hach thui. :cheers:

Thấy cách này hay làm theo nhưng không được.Không biết lỗi tại đâu.(Tôi sử dụng máy in ảo DWG to PDF tích hợp sẵn trong cad.)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thấy mấy Bác trò truyện sôi nổi quá, em mạn phép vào đặt một câu hỏi nữa :undecided:.

Là thế này, em thấy mấy bác vẽ bên trắc dọc họ toàn dùng in layout ko. Em vẫn biết in kiểu đó, nhưng em ko biết canh tỷ lệ khi add bản vẽ vào layout sao cho đúng kích thước. Vậy mấy bác giúp giùm em đi :cheers: cảm ơn trước :cheers:.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thấy mấy Bác trò truyện sôi nổi quá, em mạn phép vào đặt một câu hỏi nữa :leluoi:.

Là thế này, em thấy mấy bác vẽ bên trắc dọc họ toàn dùng in layout ko. Em vẫn biết in kiểu đó, nhưng em ko biết canh tỷ lệ khi add bản vẽ vào layout sao cho đúng kích thước. Vậy mấy bác giúp giùm em đi :cry: cảm ơn trước :cry:.

trong layout vào model space MS >> zoom>>Scale>> têntỉlệXP (ví dụ 1/100XP)

ghi chú: dùng cho bản vẽ có đơn vị metric : 1 đơn vị tương đương 1mm ngoài thực tế còn 1 đ[n vị bản vẽ = 1m(1000mm) ngoài thực tế thì là 1000/100xp = 10xp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

to daibang:

bạn cài lại nét in thử xem. tiếp đó coi xem hach có layer gì thì tại tab color chọn cho nó là use objest color thay vì chọn black

thì sẽ được đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nước nóng!!! nước nóng!!!!

Mình đang in bản vẽ mà khi preview thì có một số block lai ko thấy đâu (tất nhiên in ra giấy cũng ko thấy). Ai giúp mình với, mình đang có việc gấp. Thanks nhiều nhiều!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nước nóng!!! nước nóng!!!!

Mình đang in bản vẽ mà khi preview thì có một số block lai ko thấy đâu (tất nhiên in ra giấy cũng ko thấy). Ai giúp mình với, mình đang có việc gấp. Thanks nhiều nhiều!!!!

bạn kiểm tra lại layer chứa block đó có bị ngăn chế độ in không nha. hình cái máy in bị đánh chéo đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn kiểm tra lại layer chứa block đó có bị ngăn chế độ in không nha. hình cái máy in bị đánh chéo đó

ko phải đau bạn, những layer chứa block ko bị tắt chế độ in.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vậy thì bạn cứ mở chế độ in cho tất cả các layer, có khi layer của đối tượng tạo nên block bị ngăn thì sao.

cố lên ... cố lên .... :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vậy thì bạn cứ mở chế độ in cho tất cả các layer, có khi layer của đối tượng tạo nên block bị ngăn thì sao.

cố lên ... cố lên .... :cheers:

Chết rồi, hóa ra là các block đó nằm trong layer defpoints thể nào ko in ra dc, thế mới đau chứ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh mạn phép cho thằng em hỏi vài vấn đề :

thứ nhất :em muốn in thử sau khi vẽ xong thì làm thế nào , có cần phải mua máy in không

thứ hai , :khi mình đặt layer rồi , muốn định cấu hình in dúng nét truớc ở nhà , chỉ ra hàng in cho bọn nó in thì làm thế nào

thứ 3 :khi em cài máy in ảo , sau đó in thử thì khi preview các net in vẫn ở dạng màu không thấy chuyển sang đen trắng .

chân thành cảm ơn các anh -em út nhất nhà :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các anh mạn phép cho thằng em hỏi vài vấn đề :

thứ nhất :em muốn in thử sau khi vẽ xong thì làm thế nào , có cần phải mua máy in không

thứ hai , :khi mình đặt layer rồi , muốn định cấu hình in dúng nét truớc ở nhà , chỉ ra hàng in cho bọn nó in thì làm thế nào

thứ 3 :khi em cài máy in ảo , sau đó in thử thì khi preview các net in vẫn ở dạng màu không thấy chuyển sang đen trắng .

chân thành cảm ơn các anh -em út nhất nhà :cheers:

1 : in vô tư

2 : nêu chọn màu cho nét vẽ vd : màu đỏ :nét 0.3, màu 134 : nét 0.1, tất cả nét 0.2 (chẳng hạn)

từ đó, màu của layer sẽ là nét in

3 : do em chưa tạo một ploterstyle cho nét vẽ nên cad mặc định sử dụng ploterstyle của cad (đương nhiên là màu rùi, chán lắm)

vào plot -> plot style table ->new -> start from scratch -> dặt tên -> plot style table editor -> chọn tất cả các màu -> color = black ->

mệt quá.... phuphù.... nghiên cứu tiếp nhe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh em cho hỏi, trong layout không dùng đc MPL của Bác Hoành phải không??

Có cáh nào không các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh e ơi! giúp tui với! Không biết trong Cad 2007 có thanh Scrollbar không nhỉ? Mình thể tìm thấy được, đôi khi làm việc có phần bất tiện. Mình mới tiếp xúc với Cad mà! Có ai biết giúp với nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay