Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phtavocado

Cách liên kết Sketchup và AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

NHO ANH EM CHI .CACH XUAT DU LIEU TU AUTOCAD SANG SKETCHUP VA NGUOC LAI .

CO THE HUONG DAN CHO EM CACH SU DUNG SKETCHUP DUOC KHONG ?XIN CAM ON RAT NHIEU

bạn dùng lệnh 3DSOUT để xuất đối tượng 3D CAD sang 3DS.

sau đó vào Sketcup để import vào.

Nếu bạn dùng ACAD2007 hoặc 2008 thì sẽ không có lệnh 3DSOUT, bạn hãy vào đây để biết cách gọi lại lệnh này:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=1503

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bạn dùng lệnh 3DSOUT để xuất đối tượng 3D CAD sang 3DS.

sau đó vào Sketcup để import vào.

Nếu bạn dùng ACAD2007 hoặc 2008 thì sẽ không có lệnh 3DSOUT, bạn hãy vào đây để biết cách gọi lại lệnh này:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=1503

Ơ em tưởng Sketch up import được luôn file dwg chứ nhỉ??? có cần phải chuyển qua 3DS đâu :bigsmile:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

BEMOVE VÀ ANH HOÀNH ĐỀU NÓI ĐÚNG. NẾU IMPORT TỪ CAD VÀ SKE THÌ BẠN KHÔNG CẦN PHẢI EXXPORT SANG 3DS MÀ IMPORT TRỰC TIẾP BẰNG *.DWG SANG SKE CÒN TỪ SKE SANG CAD BẠN PHẢI EXPORT SANG 3DS RỒI VÀO IM PORT 3DS CUA CAD...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
BEMOVE VÀ ANH HOÀNH ĐỀU NÓI ĐÚNG. NẾU IMPORT TỪ CAD VÀ SKE THÌ BẠN KHÔNG CẦN PHẢI EXXPORT SANG 3DS MÀ IMPORT TRỰC TIẾP BẰNG *.DWG SANG SKE CÒN TỪ SKE SANG CAD BẠN PHẢI EXPORT SANG 3DS RỒI VÀO IM PORT 3DS CUA CAD...

Sketchup có export thành dwg được mà (sketchup 6)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có bác nào biết cách nào chuyển export bản vẽ sketchup sang 3ds để sử lý bên 3d max mà vật liệu vẩn giữ nguyên không. thường thì mình vẽ khung nhà sau đó qua 3dmax áp lại vật liệu để render mất nhiều thời gian quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mọi người có thể chỉ giúp cách xuất file 3DS từ sketchup đựơc không ạ! cảm ơn nhiều!

Bạn phải dùng bản sketchup pro thì mới xuất file ra 3ds từ chương trình sketchup được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn xuất từ SketchUp sang Cad nhưng vẫn hiển thị đúng Mặt Đứng, MBTT như lúc ở bên SketchUp làm sao ạ ?

Do e xuất qua nó hiện luôn hết cả nhưng nét phía sau. Rất rối mắt...thanks các pác trc :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn xuất từ SketchUp sang Cad nhưng vẫn hiển thị đúng Mặt Đứng, MBTT như lúc ở bên SketchUp làm sao ạ ?

Do e xuất qua nó hiện luôn hết cả nhưng nét phía sau. Rất rối mắt...thanks các pác trc :leluoi:

Bạn chọn view trong Su là những view bạn cần xuất, bạn vào view -> edge style và bỏ chọn extension ( chọn cái này thi khi xuất qua cad sẽ có các đường râu ria). Sau đó vào file -> export và chọn 2d graphic.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bác, hiện tại em không thể xuất từ cad sang sketchup được. em vào import nhưng không có định dạng *.DWG là sao? có phải do phần mềm hay vì lý do nào khác? mong các bác chỉ cách khắc phục. thank các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay