Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenngocchau

Điều chỉnh kích thước và text !

Các bài được khuyến nghị

Các bạn ơi giúp mình gấp với !

Chả là em chỉ là dân điện không phải dây xây dựng nên chỉ biết bập bõm cad thôi mong các bác giúp :

Em copy và past 1 bãn vẽ của file khác vào file hiện hành thì thấy bãn vẽ vừa được past qua quá nhỏ ! Em dùng lệnh zoom xem thì khi copy sang thì kích thước của các đối tượng vẫn như cũ (ví dụ là 1500), thấy nhỏ quá em dùng lệnh scale tăng lên 500 lần (thì mới thấy được với mục đích là copy đối tượng này vào bản ve khác ) thì thấy đường kích thước nó lên là 750000, còn scale lên 1000 thì nó thành 1000000 khi chuyển sang các tỉ lệ trên thì tư nhiên mấy cái mũi tên nó đâu mất tiu, và hàng tẽt trên đường kích thước thì nhỏ xíu nhỏ xiu em có lên net để tìm hiểu nhưng đến nay vẫn không điều chỉnh cho text và mũi tên lớn lên được ! Mong các bạn giúp mình điều chỉnh cho đúng !

Xin chân thành cảm ơn các bạn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn chưa thạo về tỉ lệ bản vẽ, up file của bạn lên diễn đàn để mọi ngưòi giúp, nếu không gủi vào mail của mình caophong20032000@gmail.com. ok

Mình đã gửi mail cho bạn xem giúp ! Cám ơn rất nhiều !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tại bác quên đổi tên dim và text thôi khi khi bãn vẽ hiện hành dang sữ dụng text và dim này dang nhỏ thì dù ở bản vẽ khác nó có lớn hơn 1000 lần thì khi bạn coopy qua đây nó vẫn nho theo bãn vẹ hiện hành ,

cách tốt nhất là pu bãn vẽ để xóa những cái ko cần thiết rồi hãy coppy nếu thấy vẫn vậy thì bạn nên đổi tên dim text trước khi coopy wa bạn nhé

chúc bạn thành công

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có 2 cách để bản vẽ không bị như thế .

1) đặt thêm 1 tỉ lệ bản vẽ khác : vào fomat.._dimemsion.style_new_(đặt lai tên và contineu)_modify_primary...._scale factor(chọn tỉ lệ cần vi dụ muốn scale lên 1000 lần thì đặt tỉ lệ scale 0.001)

2) Dùng lisp fukdim .....dow trên diễn đàn là thấy

chúc may mắn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bạn ơi giúp mình gấp với !

Chả là em chỉ là dân điện không phải dây xây dựng nên chỉ biết bập bõm cad thôi mong các bác giúp :

Em copy và past 1 bãn vẽ của file khác vào file hiện hành thì thấy bãn vẽ vừa được past qua quá nhỏ ! Em dùng lệnh zoom xem thì khi copy sang thì kích thước của các đối tượng vẫn như cũ (ví dụ là 1500), thấy nhỏ quá em dùng lệnh scale tăng lên 500 lần (thì mới thấy được với mục đích là copy đối tượng này vào bản ve khác ) thì thấy đường kích thước nó lên là 750000, còn scale lên 1000 thì nó thành 1000000 khi chuyển sang các tỉ lệ trên thì tư nhiên mấy cái mũi tên nó đâu mất tiu, và hàng tẽt trên đường kích thước thì nhỏ xíu nhỏ xiu em có lên net để tìm hiểu nhưng đến nay vẫn không điều chỉnh cho text và mũi tên lớn lên được ! Mong các bạn giúp mình điều chỉnh cho đúng !

Xin chân thành cảm ơn các bạn !

1.Bạn có thể Block rồi mới Scale

2.Bạn có thể Scale lên rồi chỉnh DimScale = cách Ctrl + 1 và chỉnh trong Primary Units

Ngoài ra bạn nên sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn để tìm hiểu thêm vì đã có nhiều người hỏi cùng vấn đề của bạn.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...0entry443

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo