Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
unknown2k6

In từ CAD bị mất các đường đứt đoạn

Các bài được khuyến nghị

unknown2k6    0

Mọi người cho em hỏi với ạ, khi em in bản vẽ từ CAD thì trên bản in ko hiển thị hoặc hiển thị rất mờ các đường nét đứt :cheers: Tuy nhiên nếu in văn bản thì lại nét bình thường. Em mới học sử dụng CAD nên ko rõ có cách nào khắc phục ko ạ ?

Mong mọi người chỉ giúp em với ạ. Em cám ơn nhiều nhiều ! :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
SONCAD    862
Mọi người cho em hỏi với ạ, khi em in bản vẽ từ CAD thì trên bản in ko hiển thị hoặc hiển thị rất mờ các đường nét đứt :cheers: Tuy nhiên nếu in văn bản thì lại nét bình thường. Em mới học sử dụng CAD nên ko rõ có cách nào khắc phục ko ạ ?

Mong mọi người chỉ giúp em với ạ. Em cám ơn nhiều nhiều ! :s_big:

Em kiểm tra nét in của em theo mục Plot style table (Lệnh plot) xem thử màu của nét in có phải black ko, nếu nét in em chọn là Use object color mà in ra máy trắng đen sẽ bị mờ.

Còn nét đứt không hiển thị lên thì em xem lại tỷ lệ vẽ : in hoặc em đánh LT (Linetype) chọn ô Use paper space units for scaling nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bản vẽ cad của e thì bình thường nhưng khi in ra bị mất rất nhiều khung + nét, ai biết chỉ giúp e

(3 bản vẽ có khung tên màu đỏ, trong file Ban VE CTXLMT), e ko rành cad lắm nên ai biết chỉ giúp e tỉ mỉ chút, e xin cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hantinh    45

có khi vẽ vào nét hok được phép in ( dùng để phác thảo- nét depoint). Nếu là máy in màu thì có màu sẽ hok in được vì bảng pha màu cảu máy bị lỗi. Còn nét đứt thì tăng hoặc giảm tỉ lệ scale là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhoclangbat    382

@Võ Trần Tiến: bạn thử xem lại máy in xem, có khi máy in hết mực hay lỗi đường truyền nên khung tên bị đứt nét, mình cũng hay bị di máy in cơ quan cũng cũ rùi :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo