Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
longnanboi

autocad file *.dwg khi in ra có chút xíu à

Các bài được khuyến nghị

hi, everybody!

file *.dwg in ra giấy A4 thường có chút xíu à, ko có to bằng khổ giấy A4 hoặc là hình thiết kế ko có lớn. mình mún chỉnh lớn để in ra thì làm sao? hoặc in lớn tửng phần của bản vẽ thì sao???

bạn nào bít chi giúp cách đơn giản nhất ^^, thanks nhiều!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
in full giấy là được mà.

Dzậy mà cũng trả lời, tất nhiên đã thử in full nhưng ko có thay đổi được j nên mới hỏi nà. bít thì làm ơn hướng dẫn kỹ giúp giùm đia. đa tạ nhìu ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hi, everybody!

file *.dwg in ra giấy A4 thường có chút xíu à, ko có to bằng khổ giấy A4 hoặc là hình thiết kế ko có lớn. mình mún chỉnh lớn để in ra thì làm sao? hoặc in lớn tửng phần của bản vẽ thì sao???

bạn nào bít chi giúp cách đơn giản nhất ^^, thanks nhiều!!!

Bạn đã kiểm tra các thông số thiết lập trong plot chưa ? chẳng hạn như máy in, khổ giấy tương ứng, tỷ lệ...

Nếu muốn in full trong A4 thì bạn chọn paper A4 cho máy in, nếu không cần tỉ lệ thì chọn scale to fit, nếu có tỉ lệ thì bạn tỉ lệ tương ứng với bản vẽ của bạn trong Plot scale với điều kiện là tỷ lệ này fải fit với A4. Nếu trong model thì bạn click vào nút window sau đó chọn vùng cần in. rùi full preview thử xem có in được hết trang không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể cài PDFcreator để tập in. Chương trình này tạo máy in ảo in ra file PDF, mình dùng thì mọi việc khá giống in máy in thật.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay