Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
me0mun

Hỏi về cách in bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

Em vẽ 1 bản vẽ tương đối lớn in 2 tờ A4 chắp lại mới đủ hôm trước có nhờ người khác in rồi nhưng mới chỉnh lại bản vẽ nên in ra bản mới . Vậy bác nào biết in bản vẽ đó ra 2 tờ A4 mỗi tờ 1 nữa, hình ảnh rõ xin chỉ cho em với em xin cảm ơn.

P/S :Em mới bắt đầu học CAD nên chưa biết gì có thể chỉ rõ từng bước được không ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em vẽ 1 bản vẽ tương đối lớn in 2 tờ A4 chắp lại mới đủ hôm trước có nhờ người khác in rồi nhưng mới chỉnh lại bản vẽ nên in ra bản mới . Vậy bác nào biết in bản vẽ đó ra 2 tờ A4 mỗi tờ 1 nữa, hình ảnh rõ xin chỉ cho em với em xin cảm ơn.

P/S :Em mới bắt đầu học CAD nên chưa biết gì có thể chỉ rõ từng bước được không ạ

Bạn vào File->Plot-> chọn máy in-> chọn khổ giấy trong paper size -> chọn acad.ctb trong Plot Style Table (ở góc trên bên phải)->Trong What to plot bạn chọn Windows sau đó chọn vùng in. Vậy là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo ngu ý của mình, bạn in ra khổ A3, sau đó cắt đôi :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn xác định khổ in của mình là A3, rồi chọn vùng in là window. Bạn sẽ in 2 lần, mỗi lần 1 nửa tờ A3 đó là ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn xác định khổ in của mình là A3, rồi chọn vùng in là window. Bạn sẽ in 2 lần, mỗi lần 1 nửa tờ A3 đó là ok.

Tình hình là cô Mũn xinh nhầm! anh me0mun vẽ 1 bản vẽ tương đối lớn in 2 tờ A4 chắp lại mới đủ. Phải nói là xác định khổ cực giấy A4, chọn Bạn sẽ in 2 lần,

mỗi lần 1 nửa tờ A3 đó là ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
theo ngu ý của mình, bạn in ra khổ A3, sau đó cắt đôi :cheers:

Ngu ý của anh không chuẩn vì nếu máy in ra khổ cực A3 chắc anh ấy kô ngu ý như anh đâu nhá!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo